• Download App
    लोकसभा निवडणुकीच्या पार्श्वभूमीवर ECI ची कारवाई, 43 दिवसांत कोट्यवधींची रोकड जप्त ECIs action in the wake of Lok Sabha elections seized crores of cash in 43 days

    लोकसभा निवडणुकीच्या पार्श्वभूमीवर ECI ची कारवाई, 43 दिवसांत कोट्यवधींची रोकड जप्त

    लोकसभा निवडणुकीच्या इतिहासातील ही आतापर्यंतची सर्वात मोठी जप्ती आहे. ECIs action in the wake of Lok Sabha elections seized crores of cash in 43 days

    विशेष प्रतिनिधी

    नवी दिल्ली : लोकसभा निवडणुकीच्या पहिल्या टप्प्यासाठी १९ एप्रिलला मतदान होत असले तरी त्याआधीच निवडणुकीत पैशाच्या बळाचा वापर करण्याचे प्रयत्न सुरू झाले आहेत. 1 मार्च ते 13 एप्रिल दरम्यान, निवडणूक आयोगाने 4,650 कोटी रुपयांची रोकड आणि साहित्य जप्त केले आहे जे बेकायदेशीरपणे एका ठिकाणाहून दुसऱ्या ठिकाणी आणले जात होते किंवा देशात साठवणुकीत ठेवले जात होते. म्हणजे दररोज सुमारे 100 कोटी रुपये जप्त. यामध्ये केवळ 2,000 कोटी रुपयांपेक्षा जास्त किमतीच्या ड्रग्जचाही समावेश आहे

    याशिवाय 400 कोटी रुपयांची रोकड, 489 कोटी रुपयांची दारू, 562 कोटी रुपयांचे सोन्या-चांदीचे दागिने आणि 1,142 कोटी रुपयांच्या भेटवस्तूही जप्त करण्यात आल्या आहेत. लोकसभा निवडणुकीच्या इतिहासातील ही आतापर्यंतची सर्वात मोठी जप्ती आहे.

    निवडणुकीच्या काळात रोख, दारू, ड्रग्ज आणि भेटवस्तूंद्वारे मतदारांना आमिष दाखवण्याचा वाढता कल पाहता, या गोष्टींची अवैध वाहतूक आणि होर्डिंगवर आयोग आधीच लक्ष ठेवून आहे. यासाठी आयकर, ईडी, उत्पादन शुल्क विभाग, सीआयएसएफ, नागरी विमान वाहतूक, राज्य पोलीस, वाहतूक, सीमाशुल्क, वन विभाग आणि बीएसएफ आणि इतर सशस्त्र दलांची पथके तैनात करण्यात आली आहेत.

    ECIs action in the wake of Lok Sabha elections seized crores of cash in 43 days

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Arunachal Pradesh : रेप-छेडछाडीच्या आरोपीची जमावाकडून पोलिस ठाण्याबाहेर हत्या; 20हून अधिक अल्पवयीन मुलींचे शोषण

    बिहारमध्ये मतदार यादीत आढळले बांगलादेशी, म्यानमारी आणि नेपाळी; पण शेतकरी आणि अल्पसंख्यांकांचे लेबल लावून काँग्रेस लढणार त्यांच्यासाठी!!

    राज्यसभा निवडणुकीसाठी खरी चुरस 2026 मध्ये; कारण निवृत्त होणाऱ्यांमध्ये पवार, देवेगौडा, दिग्विजय सिंह आणि खर्गे!!; पवार पुढे काय करणार??