• Download App
    कर्नाटकच्या राजकारणात येणार भूकंप? 'ऑपरेशन हस्त'बाबत डीके शिवकुमार यांचा मोठा दावा|Earthquake in Karnataka politics? DK Shivakumar's big claim regarding 'Operation Hast'

    कर्नाटकच्या राजकारणात येणार भूकंप? ‘ऑपरेशन हस्त’बाबत डीके शिवकुमार यांचा मोठा दावा

    विशेष प्रतिनिधी

    बंगळुरू : कर्नाटकचे उपमुख्यमंत्री डीके शिवकुमार यांनी बुधवारी (8 नोव्हेंबर) ‘ऑपरेशन हस्त’ जाहीर केल्याने राजकीय वर्तुळात खळबळ उडाली आहे. ते म्हणाले की, काँग्रेसमध्ये विरोधी पक्षांच्या नेत्यांच्या समावेशाची पुढील फेरी 15 नोव्हेंबरला होणार आहे.Earthquake in Karnataka politics? DK Shivakumar’s big claim regarding ‘Operation Hast’

    मीडियाशी बोलताना कर्नाटक प्रदेश काँग्रेस कमिटीचे (केपीसीसी) अध्यक्ष डीके शिवकुमार म्हणाले की, मीडिया इतर पक्षांतील लोक काँग्रेसमध्ये सामील झाल्याबद्दल बोलत आहेत. टाईम्स ऑफ इंडियाच्या वृत्तानुसार, ते म्हणाले, “माझ्याकडे एक अपॉइंटमेंट कार्ड आहे, ज्यामध्ये आमच्या पक्षात सामील होण्याची पुढील फेरी 15 नोव्हेंबर रोजी होईल, असे लिहिले आहे.”



    ’14 नोव्हेंबरला नावे जाहीर होतील’

    पक्षात सामील होणार्‍या लोकांपैकी कोण कोण होते आणि इतर पक्षांतील विद्यमान आमदारांचा त्यात समावेश आहे का, असे विचारले असता, शिवकुमार म्हणाले की, 14 नोव्हेंबरला संध्याकाळी त्यांची नावे जाहीर करू. यापूर्वी मुख्यमंत्री सिद्धरामय्या यांनी भारतीय जनता पक्ष (भाजप) आणि जनता दल सेक्युलर (जेडीएस) नेत्यांनी काँग्रेसमध्ये प्रवेश करण्याबाबत बोलले होते.

    जेडीएस नेत्यांकडून शपथ का घेत आहे?

    कर्नाटकातील हसनमध्ये जेडीएस नेत्यांच्या बैठकीनंतर शिवकुमार यांचे हे वक्तव्य आले आहे. या बैठकीला उपस्थित असलेल्या पक्षाच्या 18 आमदारांनी पक्ष न सोडण्याची शपथ घेतली होती. या बैठकीबाबत बोलताना शिवकुमार म्हणाले, “जेडीएसच्या नेत्यांनी एकजूट राहण्याची शपथ का घेतली आहे, हे मला समजत नाही. ते ही परिस्थिती का आली?”

    ‘भाजप संभ्रमात आहे’

    दरम्यान, काँग्रेसचे अनेक नेते पक्ष सोडू शकतात आणि सत्ताधारी पक्षाच्या अनेक आमदारांनी महाराष्ट्र आणि इतर काही ठिकाणी भाजप नेत्यांची भेट घेतल्याचा भाजपचा दावाही त्यांनी फेटाळून लावला. काँग्रेस नेते म्हणाले की भाजप गोंधळलेला आहे आणि आपल्या पक्षात काय चालले आहे हेदेखील माहिती नाही.

    शिवकुमार यांच्या वक्तव्यावर कुमारस्वामींचा पलटवार

    दरम्यान, शिवकुमार यांच्या वक्तव्यावर प्रतिक्रिया व्यक्त करताना माजी मुख्यमंत्री आणि जेडीएस नेते एचडी कुमारस्वामी म्हणाले की, 15 नोव्हेंबरला काय होईल ते पाहू, आमचे आमदार काँग्रेसमध्ये प्रवेश करतात की काँग्रेस आमदार पक्ष सोडतात ते पाहू.

    Earthquake in Karnataka politics? DK Shivakumar’s big claim regarding ‘Operation Hast’

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    पाकिस्तानी लष्करप्रमुखाच्या हिंदू हेट स्पीच नंतरच पहलगाम मध्ये दहशतवादी हल्ला; सर्जिकल आणि एअर स्ट्राइक पेक्षाही जबरदस्त तडाख्याची मोदी सरकारकडून अपेक्षा!!

    Jammu and Kashmir : जम्मू-काश्मीरमधील पहलगाममध्ये दहशतवादी हल्ला, अनेक पर्यटक जखमी

    DGP murder case : निवृत्त डीजीपी हत्या प्रकरणात मोठा खुलासा ; पत्नी ५ दिवसांपासून गुगलवर हत्येचा प्लॅन शोधत होती