वृत्तसंस्था
नवी दिल्ली : Dream11 ऑनलाइन मनी गेमिंगवरील बंदीनंतर, भारतीय क्रिकेट संघाच्या मुख्य प्रायोजक ड्रीम११ ची मूळ कंपनी ड्रीम स्पोर्ट्सने आज (२३ ऑगस्ट) एक नवीन वैयक्तिक वित्त अॅप लाँच केले आहे. हे ड्रीम मनी अॅप आर्थिक व्यवस्थापनासाठी काम करेल.Dream11
हे अॅप वापरकर्त्यांना मुदत ठेवी (FD) आणि डिजिटल सोन्यात गुंतवणूक करण्यास मदत करेल. दैनंदिन खर्चाचा हिशोब ठेवण्यासोबतच गुंतवणुकीचा हिशोब ठेवण्यास देखील मदत करेल.Dream11
हे अॅप सध्या बीटा टेस्टिंगमध्ये आहे आणि गुगल प्ले स्टोअर आणि अॅपल अॅप स्टोअरवरील मर्यादित वापरकर्त्यांसाठी उपलब्ध आहे. ऑनलाइन गेमिंग बिल २०२५ कायदा झाल्यानंतर भारतातील सर्वात मोठ्या फॅन्टसी गेमिंग कंपनीने हे पाऊल उचलले आहे.Dream11
या कायद्यानुसार, ऑनलाइन रिअल मनी गेम्सवर पूर्णपणे बंदी घालण्यात आली आहे. यामुळे, भारतातील सर्वात मोठ्या फॅन्टसी गेमिंग प्लॅटफॉर्मला भारतीय क्रिकेट संघाचे प्रायोजकत्व सोडावे लागले आहे.
कंपनी रिअल मनी गेमिंग व्यवसाय बंद करत आहे
ऑनलाइन मनी गेमिंगवर बंदी घालणाऱ्या नवीन कायद्याचा थेट परिणाम ड्रीम११ सारख्या प्लॅटफॉर्मवर होत आहे. या विधेयकानुसार, रिअल मनी गेमिंगचा प्रचार, जाहिरात किंवा गुंतवणूक केल्यास शिक्षा आणि १ कोटी रुपयांपर्यंत दंड होऊ शकतो.
यामुळे, ड्रीम११ ला त्यांची रणनीती बदलावी लागली आणि शुक्रवारी (२२ ऑगस्ट) कंपनी त्यांचा रिअल मनी गेमिंग (आरएमजी) व्यवसाय बंद करणार असल्याची बातमी आली. ड्रीम स्पोर्ट्सने २० ऑगस्ट रोजी झालेल्या अंतर्गत टाउन हॉल बैठकीत त्यांच्या कर्मचाऱ्यांना ही माहिती दिली. इतकेच नाही तर कंपनीला भारतीय क्रिकेट संघाचे प्रायोजकत्व सोडावे लागू शकते.
क्रिकेट, फुटबॉल आणि कबड्डी सारख्या काल्पनिक खेळांसाठी ओळखले जाणारे ड्रीम११ आता फिनटेक क्षेत्रात प्रवेश करून आपली पोहोच आणखी मजबूत करू इच्छिते. कंपनीचा असा विश्वास आहे की, त्यांच्याकडे आधीच लाखो वापरकर्त्यांचा विश्वास आहे आणि आता त्यांना हा विश्वास आर्थिक सेवांमध्ये रूपांतरित करायचा आहे.
Dream11 Parent Company Launches New Finance App After Online Gaming Ban
महत्वाच्या बातम्या
- Chhatrapati Sambhajinagar : छत्रपती संभाजीनगर पाणीपुरवठा योजना डिसेंबरपर्यंत करा, मुख्यमंत्र्यांचे निर्देश
- MM Naravane : माजी लष्करप्रमुख म्हणाले- भारत-चीन संबंध सुधारत आहेत; पुढे जाऊ तसा चीनही सद्भावनेला प्रतिसाद देईल
- Rajnath Singh : राजनाथ सिंह म्हणाले- मुनीर यांनी आपले अपयश स्वीकारले; भारताने कठोर परिश्रमाने फरारी कारसारखी अर्थव्यवस्था उभारली
- Shakti Samvad : राष्ट्रीय महिला आयोगाने राज्यांच्या महिला आयोगांची बांधली एकजूट; सुरक्षितता आणि सक्षमीकरणाबरोबरच महिलांना दिला शक्तीचा आत्मविश्वास!!