महाकुंभाशी संबंधित कोट्यवधी हिंदूंच्या धार्मिक भावना दुखावून काँग्रेस काय साध्य करू इच्छिते? , असंही निरुपम म्हणाले. Sanjay Nirupam
विशेष प्रतिनिधी
मुंबई : मध्य प्रदेशातील महू येथे एका रॅलीला संबोधित करताना काँग्रेसचे राष्ट्रीय अध्यक्ष मल्लिकार्जुन खरगे यांनी भाजप नेत्यांच्या महाकुंभ स्नानाबाबत वादग्रस्त विधान केले. खरगे म्हणाले की गंगा नदीत डुबकी मारल्याने गरिबी दूर होईल का? त्यांच्या विधानावर शिवसेना नेते आणि माजी खासदार संजय निरुपम यांनी प्रतिक्रिया दिली. ते म्हणाले की, काँग्रेसने महाकुंभाच्या धार्मिक आणि आध्यात्मिक महत्त्वावर निर्लज्जपणे प्रश्न उपस्थित केले आहेत.
संजय निरुपम यांनी सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्म X वर लिहिले की, काँग्रेसने प्रयागराजमधील महाकुंभाच्या धार्मिक आणि आध्यात्मिक महत्त्वावर निर्लज्जपणे प्रश्नचिन्ह उपस्थित केले आहे, जिथे आतापर्यंत १३ कोटी लोकांनी पवित्र स्नान केले आहे. हे धाडस कोणत्याही कार्यकर्त्याने केले नाही तर स्वतः काँग्रेस अध्यक्ष मल्लिकार्जुन खरगे यांनी केले आहे. त्यांनी म्हटले आहे की कुंभमेळ्यात स्नान केल्याने गरिबी दूर होईल का?
ते म्हणाले की, खरगे यांनी इतर अनेक आक्षेपार्ह गोष्टी बोलल्या आहेत. ते मध्य प्रदेशातील एका सभेत बोलत होते. त्यावेळी राहुल गांधीही व्यासपीठावर उपस्थित होते. खरगे हे नास्तिक आहेत आणि मुळात ते सनातनच्या विरोधात आहेत.
ते पुढे म्हणाले की, प्रश्न काँग्रेसचा आहे. काँग्रेस त्यांच्या अध्यक्षांच्या निर्लज्जपणाशी सहमत आहे का? महाकुंभाला जनतेचा विरोध हे काँग्रेसचे अधिकृत धोरण आहे का? महाकुंभाशी संबंधित कोट्यवधी हिंदूंच्या धार्मिक भावना दुखावून काँग्रेस काय साध्य करू इच्छिते? जगभरातून हिंदू आणि बिगर हिंदू स्नान करण्यासाठी येणाऱ्या महाकुंभाला काँग्रेस निरर्थक कार्यक्रम मानते का?
संजय निरुपम पुढे म्हणाले की, नेहरूही एकदा कुंभमेळ्यात स्नान करण्यासाठी गेले होते, खरगे यांच्या दृष्टीने हा मूर्खपणा होता का? काँग्रेस या महाकुंभावर बहिष्कार टाकत आहे का आणि भाऊ-बहिणी स्नान करायला जाणार नाहीत? जर आपण गेलो तर कोणत्या तोंडाने? कारण त्यांचे अध्यक्ष ते निरर्थक म्हणत आहेत. भारताच्या संस्कृती आणि परंपरेपासून काँग्रेसच्या अलिप्तपणाचा हा एक नवीन आणि धक्कादायक पुरावा आहे.
मध्य प्रदेशातील महू येथे संविधान रॅलीला संबोधित करताना काँग्रेसचे राष्ट्रीय अध्यक्ष मल्लिकार्जुन खरगे म्हणाले होते, “अरे भाऊ, गंगेत डुबकी मारल्याने गरिबी दूर होते का?” यामुळे तुम्हाला पोट भरण्यासाठी अन्न मिळते का? मला कोणाच्याही श्रद्धेला दुखावायचे नाही, जर कोणी दुखावले असेल तर मी माफी मागतो. पण, तुम्ही मला सांगा, जेव्हा मूल भुकेले असते, मूल शाळेत जाऊ शकत नाही, मजुराला मजुरी मिळत नाही, अशा वेळी हे लोक हजारो रुपये खर्च करून डुबकी मारत असतात आणि तोपर्यंत टीव्हीवर चांगल्याप्रकारे येत नाही, तोपर्यंत ते डुबकी मारत राहतात.
Does Congress agree with Kharges shamelessness said Sanjay Nirupam
महत्वाच्या बातम्या
- विद्वत्त शिरोमणी पंडित देवदत्त पाटील यांना रामतीर्थ गोदावरी सेवा समितीचे अभिवादन मानपत्र समर्पित!!
- Jammu and Kashmir : प्रजासत्ताक दिनी जम्मू-काश्मीरमध्ये घुसखोरीचा कट उधळला
- लंडनमध्ये भारतीय हाय कमिशन समोर आंदोलन करणाऱ्या खलिस्तानवाद्यांना तिथल्या तिथे भारतीयांचे चोख प्रत्युत्तर!!
- Republic Day : प्रजासत्ताक दिनाच्या परेडमध्ये दिसले भारताच्या सशस्त्र दलांचे शक्तिप्रदर्शन