• Download App
    काँग्रेसमध्ये मतभेद, गुलाम नबी आझाद यांनी पुन्हा सोनिया गांधींना लिहिले पत्र Disagreements in Congress, Ghulam Nabi Azad wrote a letter to Sonia Gandhi again

    काँग्रेसमध्ये मतभेद, गुलाम नबी आझाद यांनी पुन्हा सोनिया गांधींना लिहिले पत्र

    काँग्रेसचे ज्येष्ठ नेते गुलाम नबी आझाद यांनी काँग्रेसच्या अंतरिम अध्यक्षा सोनिया गांधी यांना पत्र लिहून काँग्रेस कार्यकारिणीची (सीडब्ल्यूसी) तात्काळ बैठक घेण्याचे सांगितले आहे.Disagreements in Congress, Ghulam Nabi Azad wrote a letter to Sonia Gandhi again


    वृत्तसंस्था

    नवी दिल्ली : काँग्रेस पक्षात मतभेद वाढले आहेत.वरिष्ठ G-२३ नेत्यांनी पुन्हा एकदा काँग्रेस हायकमांडविरोधात आघाडी उघडली आहे. त्यांनी CWC ची तातडीने बैठक घेण्याची मागणी केली आहे.काँग्रेसचे ज्येष्ठ नेते गुलाम नबी आझाद यांनी काँग्रेसच्या अंतरिम अध्यक्षा सोनिया गांधी यांना पत्र लिहून काँग्रेस कार्यकारिणीची (सीडब्ल्यूसी) तात्काळ बैठक घेण्याचे सांगितले आहे.

    त्याचवेळी पक्षाचे ज्येष्ठ नेते कपिल सिब्बल म्हणाले की, मी त्या काँग्रेसवाल्यांच्या वतीने बोलत आहे ज्यांनी गेल्या वर्षी ऑगस्टमध्ये पत्र लिहिले होते. केंद्रीय नेतृत्व, CWC आणि केंद्रीय निवडणूक समितीच्या पदाच्या निवडीसंदर्भात आमच्या नेतृत्वाने केलेल्या कारवाईची आम्ही उत्सुक आहोत. आमच्या पक्षात एकही अध्यक्ष नाही त्यामुळे हा निर्णय कोण घेत आहे हे आम्हाला माहीत नाही.

    आम्हाला माहित आहे आणि तरीही आम्हाला माहित नाही. ते म्हणाले की, CWC ची बैठक तातडीने चर्चेसाठी बोलवावी. काँग्रेसच्या G-२३ गटाच्या असंतुष्ट सदस्यांमध्ये पक्षाच्या महत्त्वाच्या निर्णयांमध्ये त्यांचा समावेश नसल्याबद्दल नाराजी आहे.काँग्रेसच्या त्याच G-२३ च्या सदस्यांनी यापूर्वी पक्षामध्ये प्रभावी नेतृत्वासाठी पत्र लिहून राजकीय वादळ निर्माण केले होते याची माहिती देऊ.



    राहुल गांधींच्या राजीनाम्यापासून सोनिया गांधी काँग्रेसच्या अंतरिम अध्यक्षा आहेत पण आश्चर्य म्हणजे काँग्रेसचे सर्व निर्णय आणि बैठका राहुल गांधींच्या निवासस्थानी होतात. हे त्याला पक्षाच्या सर्वोच्च नेत्याच्या पदावर विराजमान करते. अहवालानुसार, G-२३ गटाच्या अनेक नेत्यांना पक्षाच्या विविध समित्यांमध्ये सामावून घेण्यात आले होते, परंतु सल्लामसलत प्रक्रियेत त्यांचा समावेश नव्हता.यामुळे G-२३ गटातील सदस्यांमध्ये नाराजी दिसून येत आहे.

    राहुल गांधी एकतर जबाबदारी घेतात किंवा इतरांसाठी मार्ग तयार करतात

    सध्या काँग्रेसची संपूर्ण यंत्रणा राहुल गांधींच्या नेतृत्वाखाली कार्यरत आहे.जर स्त्रोतांवर विश्वास ठेवायचा असेल तर, जी -23 नेते नाराज आहेत की एकतर राहुल यांनी पक्षाची संपूर्ण जबाबदारी घ्यावी किंवा इतर कोणासाठी मार्ग काढावा.G-23 च्या नेत्यांना सोनिया गांधींनी पूर्णवेळ अध्यक्ष म्हणून काम करावे असे वाटते, परंतु जर स्त्रोतांवर विश्वास ठेवला गेला तर आरोग्याच्या कारणांमुळे त्या त्यामध्ये रस घेत नाहीत.

    काँग्रेस कठीण काळातून जात आहे

    राजस्थानमधील अंतर्गत संघर्षाचा मुद्दाही गेल्या एक वर्षापासून लटकत आहे. आता असे म्हटले जात आहे की राजस्थानमध्ये मंत्रिमंडळ विस्ताराद्वारे ते थांबवण्याचा प्रयत्न केला जाईल. जरी काही नेते सर्वकाही ठीक आहे असे म्हणत असले तरी सध्या काँग्रेससमोर प्रचंड आव्हाने आहेत. एक एक करून नेते पक्ष सोडत आहेत.

    Disagreements in Congress, Ghulam Nabi Azad wrote a letter to Sonia Gandhi again

    महत्त्वाच्या बातम्या

    Related posts

     Indian Citizenship : दरवर्षी 2 लाख लोक परदेशात स्थायिक होत आहेत; 5 वर्षांत 9 लाख भारतीयांनी नागरिकत्व सोडले

    Shivraj Singh Chouhan : शिवराज यांच्यावर पाक गुप्तचर संस्था ISI कडून हल्ल्याचे इनपुट; गृह मंत्रालयाचे सुरक्षा वाढवण्याचे आदेश

    मोदींच्या भाजपचा नवा धक्का; ब्रेकिंग न्यूज आणि शोध पत्रकारितेचा पापड मोडला!!, भाजपमध्ये मोठ्या बदलाची चुणूक