• Download App
    Delhi Minister Atishi दिल्लीचे मंत्री आतिशी यांना तिरंगा

    स्वातंत्र्यदिनी दिल्लीचे मंत्री आतिशी यांना तिरंगा फडकवता येणार नाही,

    Minister Atishi

    मुख्यमंत्री केजरीवाल यांची मागणी फेटाळली


    विशेष प्रतिनिधी

    नवी दिल्ली: स्वातंत्र्यदिनी दिल्ली सरकारच्या अधिकृत समारंभात राष्ट्रध्वज कोण फडकवणार याबाबत अनिश्चितता निर्माण झाली आहे. सामान्य प्रशासन विभागाने (जीएडी) मंगळवारी सांगितले की, भ्रष्टाचाराच्या प्रकरणात तुरुंगात असलेले मुख्यमंत्री अरविंद केजरीवाल ( Arvind Kejriwal ) हे त्यांच्या वतीने राष्ट्रध्वज फडकवण्याची परवानगी मंत्री आतिशी यांना देऊ शकत नाही.



    जीएडी मंत्री गोपाल राय यांनी सोमवारी मुख्यमंत्र्यांच्या इच्छेनुसार अतिशी येथे तिरंगा फडकवण्याची व्यवस्था करण्याचे निर्देश विभागाला दिले होते. मंत्र्यांच्या पत्रावर, जीएडीचे अतिरिक्त मुख्य सचिव नवीन कुमार चौधरी म्हणाले की मुख्यमंत्र्यांचे निर्देश ‘बेकायदेशीर आहेत आणि त्याची अंमलबजावणी होऊ शकत नाही.’

    मुख्यमंत्र्यांनी नायब राज्यपाल व्ही के सक्सेना यांना ६ ऑगस्ट रोजी लिहिलेले पत्र तुरुंगाच्या नियमानुसार मान्य नसल्याचेही जीएडी अधिकाऱ्याने सांगितले.

    चौधरी म्हणाले की, छत्रसाल स्टेडियमवर दिल्ली सरकारचा स्वातंत्र्यदिन सोहळा आयोजित करण्याची तयारी सुरू आहे. ते म्हणाले की, मुख्यमंत्री न्यायालयीन कोठडीत असून तिरंगा फडकवण्यासाठी ते उपलब्ध नाहीत, त्यामुळे हे प्रकरण ‘उच्च प्राधिकरणा’ला कळवण्यात आले असून, सूचनांची प्रतीक्षा आहे.

    Delhi Minister Atishi will not be allowed to hoist the tricolor

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Chinese app : भारताचा चुकीचा नकाशा दाखवणारे चिनी अॅप हटवण्याचे सरकारने गुगलला दिले आदेश

    Pope Francis : ख्रिश्चन धर्मगुरू पोप फ्रान्सिस यांचे निधन

    Bokaro : बोकारोमध्ये एक कोटी इनामीसह आठ नक्षलवादी ठार!