• Download App
    Kejriwal दिल्लीच्या नायब राज्यपालांचे केजरीवालांना पत्र; लिहिले- यमुनेच्या वाढत्या प्रदूषणाला तुम्हीच जबाबदार!

    Kejriwal : दिल्लीच्या नायब राज्यपालांचे केजरीवालांना पत्र; लिहिले- यमुनेच्या वाढत्या प्रदूषणाला तुम्हीच जबाबदार!

    वृत्तसंस्था

    नवी दिल्ली : दिल्लीचे लेफ्टनंट गव्हर्नर (एलजी) व्हीके सक्सेना यांनी रविवारी दिल्लीतील अनेक भागातील अस्वच्छता आणि गैरव्यवस्थापनावर प्रश्न उपस्थित करणारा व्हिडिओ शेअर केला. यानंतर, आम आदमी पार्टी (आप) प्रमुख अरविंद केजरीवाल यांनी सोमवारी सकाळी X वर पोस्ट करून भागात स्वच्छतेचे काम सुरू झाल्याची माहिती दिली होती.

    आता याचाच समाचार घेत एलजीने सोमवारी संध्याकाळी केजरीवाल यांना पत्र लिहिले आहे. केजरीवाल यांच्या पोस्टचा संदर्भ देत एलजीने लिहिले – किरारी, संगम विहार, मुंडका यांसारख्या भागातही ही तत्परता दाखवली असती तर बरे झाले असते.

    ज्या शाळांमध्ये दोन वर्गातील मुलांना एकाच खोलीत बसावे लागते, त्या शाळांकडेही लक्ष दिले असते तर मला आनंद झाला असता, असे त्यांनी लिहिले आहे. मोहल्ला क्लिनिकची व्यवस्थाही सुधारली असती. गेल्या अडीच वर्षांत दिल्लीतील जनतेच्या समस्या अनेकवेळा सांगितल्या, पण आजपर्यंत त्यावर कोणतेही काम झालेले नाही.

    यमुनेतील वाढत्या प्रदूषणावर एलजीने लिहिले की, यासाठी मी तुम्हाला जबाबदार धरीन, कारण तुम्हीच यमुनेच्या स्वच्छतेचे काम थांबवण्यासाठी सर्वोच्च न्यायालयात याचिका दाखल केली होती. माझी तुम्हाला विनंती आहे की तुम्ही स्वतः रस्त्यावर या आणि परिस्थितीचा आढावा घ्या.


    Chhagan Bhujbal अजितदादांनी भूमिका मांडल्यानंतरही भुजबळांनी पुन्हा काढले अजितदादांच्या राजकीय नियोजनाचे वाभाडे!!


    एलजी म्हणाले होते- लाखो लोक असहाय्यतेत जगत आहेत

    एलजीने शनिवारी दक्षिण दिल्लीतील काही भागांना भेट दिली होती. यानंतर रविवारी त्या भागात पसरलेल्या अस्वच्छतेचा व्हिडिओ शेअर करण्यात आला. एलजीने पोस्टमध्ये लिहिले होते – लाखो लोकांचे असहाय्य आणि दयनीय जीवन पुन्हा पाहणे खूप निराशाजनक आणि अस्वस्थ करणारे होते.

    या भागात मूलभूत सुविधांचाही अभाव आहे. नाल्यांची व्यवस्था नाही, अरुंद गल्ल्या सतत गाळ आणि घाण पाण्याने तुंबलेल्या असतात. पिण्याच्या पाण्याची टंचाई आहे, महिलांना 7-8 दिवसांतून एकदा येणाऱ्या टँकरमधून बादलीत पाणी न्यावे लागत आहे.

    त्याला प्रत्युत्तर म्हणून सीएम आतिशी त्या भागात पोहोचल्या होत्या. त्या म्हणाल्या होत्या- मला समस्येबद्दल माहिती दिल्याबद्दल मी एलजींचे आभार मानेन. मी त्यांना सांगेन की त्यांना दिल्लीत कुठेही समस्या दिसली तर त्यांनी सांगावे, आम आदमी पार्टीचे सरकार दिल्लीतील जनतेच्या प्रत्येक समस्या सोडवेल.

    केजरीवाल म्हणाले होते- एलजी साहेबांना विनंती, आमच्या उणिवा सांगा

    केजरीवाल यांनी एलजींचे आभारही मानले आणि म्हणाले की, मी एलजी सरांना विनंती करतो की आमच्या उणिवा आम्हाला सांगा, आम्ही सर्व उणिवा दूर करू. मला आठवते ते नांगलोई-मुंडका रोडला गेले होते. रस्त्यावर खड्डे असल्याचे त्यांनी सांगितले. त्या रस्त्याचे बांधकाम सुरू झाले आहे. दिल्लीच्या मुख्यमंत्री आतिशी जी काही दिवसांत त्याचे उद्घाटन करणार आहेत.

    Delhi Lieutenant Governor’s letter to Kejriwal

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Acharya Pramod Krishnam : पंतप्रधान मोदी, गृहमंत्री अमित शहा यांनी मुर्शिदाबाद हिंसाचाराची दखल घ्यावी – आचार्य प्रमोद कृष्णम

    Mallikarjun Kharge : काँग्रेस संघटना मजबूत करणार, ‘संविधान वाचवा’ रॅलींसह देशभरात जनआंदोलन सुरू होणार

    Naresh Mhaske : उद्धव यांनी राज ठाकरेंना शिवसेना सोडण्यास भाग पाडले – नरेश म्हस्के