वृत्तसंस्था
नवी दिल्ली : Delhi Assembly दिल्ली विधानसभा परिसरात सोमवारी दुपारी सुरक्षेत त्रुटी आढळली. दुपारी सुमारे 2 वाजता, यूपी क्रमांकाची एक कार व्हीआयपी प्रवेशासाठी असलेल्या गेट नंबर-2 ची बॅरिकेडिंग तोडून आत घुसली. कार चालकाने मुखवटा घातला होता.Delhi Assembly
अधिकाऱ्यांच्या मते, चालक थेट विधानसभा अध्यक्ष विजेंद्र गुप्ता यांच्या कार्यालयाकडे गेला आणि पोर्चजवळ पुष्पगुच्छ ठेवून कारसह घटनास्थळावरून पळून गेला.Delhi Assembly
घटनेनंतर दिल्ली पोलीस घटनास्थळी पोहोचले आहेत. कारचा शोध सुरू आहे. गेट नंबर 2 वर आता सीआरपीएफ (CRPF) तैनात करण्यात आले आहे. अलीकडेच विधानसभेला बॉम्बने उडवण्याच्या धमक्याही मिळाल्या होत्या.
तीन वेळा आमदार राहिलेले भाजप नेते विजेंद्र गुप्ता यांना 24 फेब्रुवारी 2025 रोजी दिल्ली विधानसभेचे अध्यक्ष बनवण्यात आले होते. विद्यार्थी राजकारणातून करिअर सुरू करणारे विजेंद्र गुप्ता दिल्ली विद्यापीठाचे उपाध्यक्षही राहिले आहेत. ते नगरसेवक आणि विधानसभेत विरोधी पक्षनेतेही राहिले आहेत.
ते रोहिणी वॉर्डमधून तीन वेळा नगरसेवक होते आणि 2015 मध्ये रोहिणी मतदारसंघातून आमदार झाले होते. त्या निवडणुकीत भाजप फक्त तीन जागाच जिंकू शकले होते. विजेंद्र दिल्ली भाजपचे अध्यक्षही राहिले आहेत. विजेंद्र दिल्लीत भाजपचा मोठा वैश्य चेहरा आहेत. संघटनेसोबत संघातही त्यांची मजबूत पकड आहे.
Security Breach at Delhi Assembly: Car Rams VIP Gate, Leaves Bouquet
महत्वाच्या बातम्या
- “कवडीची किंमत देत नाही” ते “परिपक्वता किती ते माहिती नाही”; शरद पवारांचा पार्थ वर राग कायम!!
- मी तर जामिनावर बाहेर; राहुल गांधींचा भाजपवर हल्लाबोल की भाजपच्या आरोपांवरून स्वतःच दिली कबुली??
- Anjali Damania : या, चहा प्या आणि CDR कसा काढला ते पाहा; अंजली दमानियांचे राऊत, अंधारेंना आमंत्रण
- Minister Lodha : जैन समाज हिंदूच, अल्पसंख्याक दर्जा फेकून देण्याची वेळ; मंत्री मंगलप्रभात लोढांचे रोखठोक भाष्य