• Download App
    'रेडिओ'चा अजरामर आवाज अमीन सयानी यांचे निधन Death of Amin Sayani Died of heart disease

    ‘रेडिओ’चा अजरामर आवाज अमीन सयानी यांचे निधन

    वयाच्या ९१ व्या वर्षी घेतला अखेरचा श्वास

    विशेष प्रतिनिधी 

    मुंबई : प्रसिद्ध उद्घोषक आणि टॉक शो होस्ट अमीन सयानी यांचे मंगळवारी संध्याकाळी हृदयविकाराच्या झटक्याने निधन झाले. ते 91 वर्षांचे होते. अमीन सयानी यांचा मुलगा राजील सयानी यांनी त्यांच्या मृत्यूची माहिती प्रसारमाध्यमांना दिली. Death of Amin Sayani Died of heart disease

    त्यांच्या मुलाच्या म्हणण्यानुसार, अमीन सयानी यांना मंगळवारी संध्याकाळी ६ वाजता दक्षिण मुंबईतील त्यांच्या राहत्या घरी हृदयविकाराचा झटका आला. हृदयविकाराचा झटका आल्यानंतर त्यांच्या मुलाने त्यांना दक्षिण मुंबईतील एच.एन. त्याला रिलायन्स फाऊंडेशन रुग्णालयात नेले असता डॉक्टरांनी उपचारानंतर मृत घोषित केले.

    अमीन सयानी हे काही काळापासून उच्च रक्तदाब आणि वयोमानानुसार इतर आजारांनी त्रस्त होते. गेल्या 12 वर्षांपासून पाठदुखीची तक्रारही त्यांनी केली होती, त्यामुळे त्यांना चालण्यासाठी वॉकरचा वापर करावा लागत होता.

    अमीन सयानी हे एक प्रसिद्ध भारतीय उद्घोषक आणि टॉक शो होस्ट होते ज्यांनी अनेक दशकांच्या प्रसिद्ध कारकिर्दीचा आनंद लुटला. रेडिओ सिलोन आणि नंतर ऑल इंडिया रेडिओच्या विविध भारती वर जवळपास ४२ वर्षे प्रसारित झालेल्या त्यांच्या “बिनाका गीतमाला” या कार्यक्रमाने यशाचे सर्व विक्रम मोडले. लोक दर आठवड्याला त्याच्याकडून ऐकण्यासाठी आतुरतेने वाट पाहत असत. सयानीचा मनमोहक आवाज आणि शैलीमुळे तिचे संपूर्ण भारतभर घराघरात नाव झाले.

    Death of Amin Sayani Died of heart disease

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Rahul Gandhi राहुल गांधींकडून सावरकरांचा पुन्हा अपमान, कथित माफीनाम्यावरून नवे दावे!!

    Amit Shah : अमित शहांनी सांगितला आरोग्याचा मंत्र, म्हणाले- 2 तास व्यायाम, 6 तास झोप गरजेची; आज मी सर्व औषधांपासून मुक्त

    National Herald case : नॅशनल हेराल्ड प्रकरणी खरगे म्हणाले- आम्ही घाबरणार नाही; भाजपने म्हटले- कायदेशीर उत्तर द्या, राजकारण करू नका