म्यानमार आणि बांगलादेशातील अतिरेकी गट मणिपूरला कोणत्याही परिस्थितीत शांत होऊ देऊ इच्छित नाहीत.
विशेष प्रतिनिधी
नवी दिल्ली : मणिपूरमध्ये गेल्या चार महिन्यांपासून सुरू असलेल्या जातीय हिंसाचाराबाबत एनआयएने मोठा खुलासा केला आहे. मणिपूरमधील हल्ल्यांमागे आणि जातीय हिंसाचार भडकावण्यामागे म्यानमारच्या काही प्रतिबंधित दहशतवादी संघटनांचा हात असल्याचे एनआयएच्या तपासात समोर आले आहे. Cross border connection to Manipur violence NIA makes biggest revelation about conspiracy
मणिपूरमधील सुरक्षा दल आणि विरोधी जातीय गटांच्या सदस्यांवर हल्ले करण्यासाठी या संघटना कार्यकर्त्यांची भरती करत असल्याची माहिती आहे. मणिपूरमध्ये चार महिन्यांहून अधिक काळ हिंसाचार सुरू आहे. 150 हून अधिक लोकांचा मृत्यू झाला आहे. शेकडो घरे जळून खाक झाली आहेत. हजारो लोकांना पलायन करावे लागले आहे. हजारो लोक आपला जीव वाचवण्यासाठी शेकडो निर्वासित छावण्यांमध्ये आश्रय घेत आहेत. इंटरनेट सेवा बंद आहे. अनेक प्रयत्न करूनही हिंसाचार थांबत नाही. दरम्यान, एनआयएने मणिपूर हिंसाचाराबाबत अनेक मोठे खुलासे केले आहेत.
केरळ ट्रेन जाळपोळ प्रकरण: कट्टरपंथी व्हिडिओ पाहून शाहरुख झाला जिहादी; NIAच्या आरोपपत्रात अनेक खुलासे
म्यानमार आणि बांग्लादेशमधील अतिरेकी गटांनी विविध वांशिक गटांमध्ये तेढ निर्माण करून भारत सरकारविरुद्ध युद्ध पुकारण्याच्या उद्देशाने हिंसाचाराच्या घटना घडवून आणण्यासाठी भारतात अतिरेकी नेत्यांच्या गटाची भरती केल्याचे उघड झाले आहे आणि या वर्गाने कट रचला आहे. म्यानमार आणि बांगलादेशातील अतिरेकी गट मणिपूरला कोणत्याही परिस्थितीत शांत होऊ देऊ इच्छित नाहीत. एनआयएने चुरचंदपूर येथून एका संशयिताला अटक केली आहे जो परदेशातून भारताविरुद्ध रचल्या जात असलेल्या दहशतवादी कटाचा भाग आहे.
Cross border connection to Manipur violence NIA makes biggest revelation about conspiracy
महत्वाच्या बातम्या
- विरोधकांच्या मुद्द्यांचे जुने टेक्श्चर; 2023 – 24 मध्ये जनतेला पाजणार 1971 आणि 1989 – 90 चे फॅमिली मिक्श्चर!!
- नाशिक मध्ये आज गोदाप्रेमींचे एकत्रीकरण आणि सन्मान सोहळा; रामतीर्थ गोदावरी सेवा समितीचा उपक्रम
- Asian Games 2023 : हॉकीमध्ये भारताचा पाकिस्तानवर ऐतिहासिक अन् दणदणीत विजय
- ”आपल्या कुटुंबातील हे कार्ट असे निपजल्याचे बघून बाळासाहेबांना खूप दुःख झाले असेल”