न्यायालयाने राणाच्या कोठडीत १२ दिवसांची वाढ केली आहे
विशेष प्रतिनिधी
नवी दिल्ली : Tahawwur Rana दिल्लीच्या एका न्यायालयाने एनआयएला २६/११ मुंबई हल्ल्यातील आरोपी तहव्वुर हुसेन राणा याच्या आवाजाचे आणि हस्तलेखनाचे नमुने गोळा करण्याची परवानगी दिली आहे. २८ एप्रिल रोजी विशेष राष्ट्रीय तपास संस्थेचे (एनआयए) न्यायाधीश चंदरजीत सिंग यांनी राणाच्या कोठडीत १२ दिवसांची वाढ केली, असे एका सूत्राने सांगितले. एजन्सीने दाखल केलेल्या अर्जावर त्यांनी ३० एप्रिल रोजी हा आदेश दिला.Tahawwur Rana
२६/११ चा प्रमुख सूत्रधार डेव्हिड कोलमन हेडली उर्फ दाऊद गिलानी याचा जवळचा सहकारी राणा, जो अमेरिकन नागरिक आहे, त्याला भारतात आणण्यात आले आहे. ४ एप्रिल रोजी, अमेरिकेच्या सर्वोच्च न्यायालयाने त्याच्या भारत प्रत्यार्पणाविरुद्धची त्याची पुनर्विचार याचिका फेटाळून लावली होती.
एनआयएने सुनावणीदरम्यान न्यायालयाला सांगितले की त्यांनी २६/११ च्या मुंबई हल्ल्याशी संबंधित पुरेशा नोंदी आणि पुराव्यांसह राणाची चौकशी केली आहे. चौकशीदरम्यान तो टाळाटाळ करत आहे. रिमांड वाढवण्याची विनंती करताना, एजन्सीने सांगितले की चौकशी पूर्ण करण्यासाठी आणखी कोठडी आवश्यक आहे.
Court allows Tahawwur Ranas voice sample to be taken
महत्वाच्या बातम्या
- CM Fadanvis : राज्यभरातील धरणांमध्ये गेल्या वर्षीच्या तुलनेत समाधानकारक पाणीसाठा
- Devendra Fadnavis : निधी वाटपात अजितदादांच्या “दादागिरीला” फडणवीसांचा चाप; मंत्र्यांची समिती नेमून ठेवणार “वॉच”!!
- Rajasthan government : पाकिस्तानी हॅकर्सनी राजस्थान सरकारची वेबसाइट हॅक केली; धमकीचा संदेश लिहिला
- मोदी तिकडे पाकिस्तानला कायमचा धडा शिकवायच्या बेतात; पवार इकडे दहशतवाद्यांच्या धर्मांधतेच्या चिखलात!!