Tuesday, 13 May 2025
  • Download App
    Corbevax Vaccine : कोरोनाविरुद्ध लढाईत भारताकडे आणखी एक शस्त्र, DCGI कडून 12-18 वयोगटातील मुलांसाठी कोर्बेव्हॅक्स लस मंजूर । Corbevax Vaccine Another weapon India has in the fight against corona, DCGI approves Corbevax vaccine for children aged 12-18

    Corbevax Vaccine : कोरोनाविरुद्ध लढाईत भारताकडे आणखी एक शस्त्र, DCGI कडून 12-18 वयोगटातील मुलांसाठी कोर्बेव्हॅक्स लस मंजूर

    Corbevax Vaccine Another weapon India has in the fight against corona, DCGI approves Corbevax vaccine for children aged 12-18

    Corbevax Vaccine : आता कोरोनाविरुद्धच्या लढाईत भारताला आणखी एक शस्त्र मिळाले आहे. भारताच्या ड्रग्ज कंट्रोलर जनरल (DCGA) ने 12 ते 18 वयोगटातील मुलांसाठी जैविक ई-कोरोना लस Corbevax ला अंतिम मंजुरी दिली आहे. कॉर्बेवॅक्स लस स्नायूद्वारे शरीरात दिली जाईल आणि 28 दिवसांच्या आत दोन डोसमध्ये घ्यावी लागेल. या लसीचे स्टोरेज दोन ते आठ अंश सेल्सियस तापमानात केले जाते. Corbevax Vaccine Another weapon India has in the fight against corona, DCGI approves Corbevax vaccine for children aged 12-18


    वृत्तसंस्था

    नवी दिल्ली : आता कोरोनाविरुद्धच्या लढाईत भारताला आणखी एक शस्त्र मिळाले आहे. भारताच्या ड्रग्ज कंट्रोलर जनरल (DCGA) ने 12 ते 18 वयोगटातील मुलांसाठी जैविक ई-कोरोना लस Corbevax ला अंतिम मंजुरी दिली आहे. कॉर्बेवॅक्स लस स्नायूद्वारे शरीरात दिली जाईल आणि 28 दिवसांच्या आत दोन डोसमध्ये घ्यावी लागेल. या लसीचे स्टोरेज दोन ते आठ अंश सेल्सियस तापमानात केले जाते.

    यापूर्वी 14 फेब्रुवारी रोजी DCGAच्या तज्ज्ञ समितीने बायोलॉजिकल ई कोविड लस ‘Corbevax’ ला काही अटींसह आपत्कालीन वापरासाठी मंजुरी देण्याची शिफारस केली होती. नीती आयोगाचे सदस्य (आरोग्य) व्हीके पॉल म्हणाले होते की, लसीकरणाची अतिरिक्त गरज आणि त्यासाठी अधिक लोकसंख्येचा नियमितपणे आढावा घेतला जातो. DCGI ने यापूर्वी 28 डिसेंबर रोजी कॉर्बेवॅक्सला मर्यादित आधारावर आणीबाणीच्या वापरासाठी मान्यता दिली होती. कोविड-19 विरुद्ध भारतात विकसित केलेली ही RBD आधारित लस आहे.

    तत्पूर्वी, सूत्रांनी सांगितले की कोविड-19 वरील CDSCOच्या विषय तज्ञ समितीने (SEC) अर्जावर चर्चा केली आणि आपत्कालीन वापराच्या काही अटींमध्ये Corbevax ला 12 ते 18 वर्षे वयोगटासाठी मर्यादित ठेवण्याची शिफारस केली. ही शिफारस अंतिम मंजुरीसाठी डीसीजीआयकडे पाठवण्यात आल्याचे त्यांनी सांगितले होते.

    9 फेब्रुवारी रोजी DCGI ला पाठवलेल्या अर्जात, बायोलॉजिकल ई लि.चे गुणवत्ता आणि नियामक व्यवहार प्रमुख श्रीनिवास कोसाराजू यांनी सांगितले होते की, कंपनीला पाच ते 18 वर्षे वयोगटातील कॉर्बेव्हॅक्सच्या फेज II-III क्लिनिकल चाचण्या घेण्याची परवानगी गेल्या वर्षी सप्टेंबरमध्ये मिळाली होती.

    Corbevax Vaccine Another weapon India has in the fight against corona, DCGI approves Corbevax vaccine for children aged 12-18

    महत्त्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Karnataka : कर्नाटक काँग्रेसने जम्मू-काश्मीरला पाकिस्तानचा भाग दाखवले; नंतर सोशल मीडिया पोस्ट काढून टाकली

    मोदींची आदमपूर हवाई तळाला भेट; बहादूर जवानांविषयी व्यक्त केली कृतज्ञता!!

    Kangana Ranaut : तरुणांना राष्ट्रपतींचे नाव सांगता न आल्याने कंगना रनोट संतापल्या; युद्ध नव्हे टोळांसारखा मेंदू असलेली पिढी नक्कीच नाश करेल!

    Icon News Hub