प्रतिनिधी
नवी दिल्ली : काँग्रेस नेते राहुल गांधी यांना लोकसभेतून अपात्र ठरवल्याच्या निषेधार्थ काँग्रेस पक्ष आज दिवसभराचा ‘सत्याग्रह’ करणार आहे. सर्व राज्य आणि जिल्हा मुख्यालयात महात्मा गांधींच्या पुतळ्यांसमोर सकाळी 10 ते सायंकाळी 5 या वेळेत सत्याग्रह करण्यात येणार आहे. पक्षाचे अध्यक्ष मल्लिकार्जुन खरगे आणि पक्षाचे सरचिटणीस प्रियांका गांधी वढेरा दिल्लीतील राजघाटावर सत्याग्रह करणार आहेत.Congress satyagraha, Mallikarjun Kharge and Priyanka Gandhi will lead the nationwide Satyagraha after Rahul Gandhi’s resignation
राहुल गांधी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी आणि उद्योगपती गौतम अदानी यांच्यातील संबंधांवर वारंवार प्रश्नचिन्ह उपस्थित करत असल्याने त्यांना अपात्र ठरवण्यात आल्याचा आरोप काँग्रेसने केला आहे. राहुल गांधी हे एकटे नसून लाखो काँग्रेसजन आणि लोक त्यांचा राजकीय संबंध असला तरी सत्य आणि न्यायाच्या या लढाईत त्यांच्यासोबत येतील, असे काँग्रेसने म्हटले आहे.
काँग्रेस नेते राहुल गांधी यांना शुक्रवारी “मोदी आडनाव” बदनामी प्रकरणात सुरत न्यायालयाने दोषी ठरवल्यानंतर लोकसभा खासदार म्हणून अपात्र ठरविण्यात आले. वायनाडचे खासदार राहुल गांधी शुक्रवारी लोकसभेत थोडक्यात उपस्थित राहिले, कारण दिवसभरासाठी सभागृहाचे कामकाज तासभरासाठी तहकूब करण्यात आले. राहुल गांधी यांना दोषी ठरविल्याच्या दिवसापासून काही तासांनंतर लोकसभा सचिवालयाने त्यांना अपात्र घोषित केले. लोकसभा सचिवालयाने शुक्रवारी यासंदर्भात नोटीस जारी केली. त्यावर लोकसभेच्या महासचिवांनी स्वाक्षरी केली होती.
संसद सदस्यत्वासाठी अपात्र ठरल्यानंतर राहुल गांधी यांनी शनिवारी पत्रकार परिषद घेतली. यावेळी त्यांनी मोदी सरकार आणि पंतप्रधान नरेंद्र मोदींवर जोरदार निशाणा साधला. राहुल गांधी म्हणाले, “मी पंतप्रधानांच्या डोळ्यात भीती पाहिली आहे– अदानींवरील संसदेत माझ्या पुढच्या भाषणाची त्यांना भीती वाटते. साधा प्रश्न आहे – शेल कंपन्यांनी अदानी समूहात 20,000 कोटी रुपयांचा विदेशी पैसा कोणाचा? या प्रश्नावरून लक्ष विचलित करण्यासाठी हे सारे नाट्य आहे.
राहुल गांधी म्हणाले, “माझे संसदेतील भाषण हटवण्यात आले आणि नंतर मी लोकसभा अध्यक्षांना सविस्तर उत्तर लिहिले. मी प्रश्न विचारणे थांबवणार नाही, मी पीएम मोदी आणि अदानी यांच्यातील संबंधांवर प्रश्न करत राहीन. मी अदानींना एकच प्रश्न विचारला होता. मी प्रश्न विचारत राहीन आणि भारतात लोकशाहीसाठी लढत राहीन.”
Congress satyagraha, Mallikarjun Kharge and Priyanka Gandhi will lead the nationwide Satyagraha after Rahul Gandhi’s resignation
महत्वाच्या बातम्या
- सनातन संस्था ही काही दहशतवादी संघटना नाही, आरोपींना जामीन देताना मुंबई उच्च न्यायालयाची महत्त्वाची टिप्पणी
- पत्रकाराचा ‘भाजप कार्यकर्ता’ असा उल्लेख करणाऱ्या राहुल गांधींचा मुंबई प्रेस क्लबकडून निषेध
- युक्रेनशी युद्धादरम्यान व्लादिमीर पुतिन यांची मोठी घोषणा- बेलारूसमध्ये अण्वस्त्रे तैनात करणार रशिया
- Mission Lok Sabha 2024 : उत्तर प्रदेश भाजपची नवी टीम जाहीर; १८ उपाध्यक्ष आणि सात सरचिटणीसांच्या नावांची यादी जाहीर