• Download App
    Telangana 'काँग्रेसकडून मुस्लिम नेत्यांचा अपमान!

    Telangana : ‘काँग्रेसकडून मुस्लिम नेत्यांचा अपमान!’ एमएलसी जागेवरून तेलंगणात पक्षाच्या नेत्यांची जोरदार निदर्शने

    Telangana

    वृत्तसंस्था

    हैदराबाद : Telangana सोमवारी तेलंगणातील शेकडो काँग्रेस नेत्यांनी प्रदेश काँग्रेस समिती (टीपीसीसी) मुख्यालय गांधी भवन येथे मोठे निदर्शने केली. एमएलसी जागेबाबत मुस्लिम नेत्यांकडे दुर्लक्ष केल्याचा काँग्रेस नेत्यांवर आरोप. या निदर्शनात शेकडो काँग्रेस नेते आणि कार्यकर्ते सहभागी झाले होते, ज्यात प्रमुख मुस्लिम काँग्रेस नेत्यांचाही समावेश होता. विधान परिषद (एमएलसी) निवडणुकीत मुस्लिम समुदायाला प्रतिनिधित्व न देण्याच्या पक्षाच्या विरोधात हे निदर्शने होते.Telangana

    सोमवारी हैदराबाद जिल्हा काँग्रेस कमिटी (डीसीसी) चे अध्यक्ष मोहम्मद वलीउल्लाह समीर, टीपीसीसीचे प्रवक्ते सय्यद निजामुद्दीन, माजी उमेदवार उस्मान अल हाजिरी (कारवान), सय्यद अकबर (मलकपेट), मुजीबुल्लाह शरीफ (चारमिनार) आणि ज्येष्ठ नेते मुजफ्फरउल्लाह खान यांच्यासह इतर नेत्यांनी मुस्लिम समुदायाला न्याय मिळावा यासाठी घोषणाबाजी केली.



    निषेध करणाऱ्या नेत्यांनी काय म्हटले?

    प्रसारमाध्यमांशी बोलताना, निदर्शकांनी आरोप केला की पक्षाच्या सर्वोच्च नेतृत्वाने तेलंगणातील मुस्लिम नेत्यांकडे जाणूनबुजून दुर्लक्ष केले आहे. ते म्हणाले की, एकीकडे काँग्रेस सर्वसमावेशक असल्याचा दावा करते, परंतु एमएलसी जागांच्या वाटपात मुस्लिमांना पूर्णपणे दुर्लक्षित केले आहे. तर पक्षाच्या निवडणूक विजयात मुस्लिम समुदायाचे महत्त्वाचे योगदान होते.

    जानेवारीमध्ये झालेल्या दोन एमएलसी जागांसाठीच्या पोटनिवडणुकीत काँग्रेस नेतृत्वाने यापूर्वी मुस्लिम प्रतिनिधित्वाकडे दुर्लक्ष केले होते आणि आता आणखी तीन एमएलसी जागांसाठी मुस्लिम उमेदवारांचा विचार करण्यास नकार दिला आहे, तर एक जागा त्यांच्या मित्रपक्षाला, भारतीय कम्युनिस्ट पक्षाला (सीपीआय) दिली आहे, असेही नेत्यांनी निदर्शनास आणून दिले. त्यांनी याला तेलंगणाच्या एकूण लोकसंख्येच्या सुमारे १४% मुस्लिम समुदायाचा जाणूनबुजून अपमान असल्याचे म्हटले.

    एका नेत्याने म्हटले की, ‘सामाजिक न्यायाचा पुरस्कर्ता असल्याचा दावा करणाऱ्या पक्षाने मुस्लिम नेत्यांच्या आकांक्षा पूर्णपणे चिरडून टाकल्या आहेत हे धक्कादायक आहे. हा आमच्यासाठी विश्वासघात आहे. निदर्शक नेत्यांनी काँग्रेस नेतृत्वाला आठवण करून दिली की पक्षाच्या विजयात मुस्लिमांनी महत्त्वाची भूमिका बजावली होती.

    ‘Congress insults Muslim leaders!’ Party leaders protest strongly in Telangana over MLC seat

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    CJI Gavai : CJI गवई म्हणाले- सरकारविरुद्ध निर्णय देणे म्हणजे स्वातंत्र्य नाही; न्यायव्यवस्थेत कॉलेजियम प्रणाली आवश्यक

    PIA Employee : कॅनडामध्ये आणखी एक पाकिस्तानी एअरलाइन कर्मचारी बेपत्ता; प्रथम आजारी असल्याचा बहाणा, नंतर फोन बंद

    Rajnath Singh : राजनाथ यांचे भाकीत- सीमा कधी बदलेल हे कोणीही सांगू शकत नाही; आज सिंध भारतापासून वेगळे, कदाचित उद्या परत येईल