• Download App
    मुख्यमंत्री धामींची घोषणा, अग्निवीरांना सरकार देणार आरक्षण!|Chief Minister Dhamis announcement government will give reservation to fire fighters

    मुख्यमंत्री धामींची घोषणा, अग्निवीरांना सरकार देणार आरक्षण!

    गरज भासल्यास यासाठी कायदाही करण्यात येईल.’ असंही म्हणाले.


    विशेष प्रतिनिधी

    सरकार आता उत्तराखंडमध्ये अग्निवीरांना आरक्षण देणार आहे. मुख्यमंत्री पुष्कर सिंह धामी यांनी रविवारी एका कार्यक्रमादरम्यान ही घोषणा केली.Chief Minister Dhamis announcement government will give reservation to fire fighters

    मुख्यमंत्री धामी म्हणाले की, राज्यातील अग्निवीरांना सरकारी खात्यांमध्ये नियुक्त्या देण्याचा निर्णय सरकारने आधीच घेतला होता. त्यांनाही सरकार आरक्षण देईल. गरज भासल्यास यासाठी कायदाही करण्यात येईल.



    उत्तराखंडचे राज्यपाल लेफ्टनंट जनरल (निवृत्त) गुरमीत सिंग हरियाणा सरकारने अग्निवीरांसाठी दहा टक्के आरक्षणाला योग्य दिशेने टाकलेले ठोस पाऊल मानतात. या कामातही पुढाकार घेणारे उत्तराखंड हे पहिले राज्य व्हायला हवे होते, असे त्यांनी प्रांजळपणे सांगितले.

    आपल्या राज्यातील तरुण मोठ्या संख्येने सैन्यात भरती होण्यास उत्सुक आहेत. भारतीय सैन्यात उत्तराखंडची 17.2 टक्के भागीदारी आहे. अशा परिस्थितीत उत्तराखंडने पुढाकार घ्यायला हवा होता. मुख्यमंत्री पुष्कर सिंह धामी हे स्वत: सैनिकाचे पुत्र आहेत, त्यांना काही सांगण्याची गरज नाही, या दिशेने आपण पुढे जायला हवे. असंही ते म्हणाले.

    Chief Minister Dhamis announcement government will give reservation to fire fighters

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Bokaro : बोकारोमध्ये एक कोटी इनामीसह आठ नक्षलवादी ठार!

    Karnataka : कर्नाटकच्या माजी डीजीपीच्या हत्येप्रकरणी पत्नीला अटक

    Rahul Gandhi : कर्नाटकनंतर राहुल गांधी यांचे हिमाचल-तेलंगणाच्या मुख्यमंत्र्यांना पत्र