• Download App
    Chandrachud सरन्यायाधीश चंद्रचूड यांनी केले आयुर्वेदाचे समर्थन,

    Chandrachud : सरन्यायाधीश चंद्रचूड यांनी केले आयुर्वेदाचे समर्थन, म्हणाले- हा फक्त भारतापुरता मर्यादित नाही; कोविड-19 दरम्यान यानेच बरा झालो

    Chandrachud

    वृत्तसंस्था

    नवी दिल्ली : Chandrachud  सुप्रीम कोर्टाचे सरन्यायाधीश डीवाय चंद्रचूड यांनी आयुर्वेदाला निरोगी जीवनासाठी आवश्यक असल्याचे सांगितले. ते म्हणाले- आयुर्वेद हे केवळ भारतापुरते मर्यादित नाही. हा एक नैसर्गिक उपचार आहे. कोविड-19 दरम्यान त्यांनी ॲलोपॅथीचे औषध घेतले नाही. आयुर्वेदिक उपचारानेच तो बरा झाला.Chandrachud

    ऑल इंडिया इन्स्टिट्यूट ऑफ आयुर्वेद (AIIA) च्या आंतरराष्ट्रीय परिषदेत गुरुवारी (17 ऑक्टोबर) CJI यांनी या गोष्टी सांगितल्या. त्यांनी आयुष मंत्रालयाचेही कौतुक केले आणि सांगितले की जागतिक स्तरावर आयुर्वेदिक उपचारांची ओळख वाढविण्यात हे मंत्रालय मोठे योगदान देत आहे.



    चंद्रचूड म्हणाले- मी आयुर्वेदाचा समर्थक

    CJI म्हणाले की त्यांचे कुटुंबीय देखील आयुर्वेदिक उपचारांवर विश्वास ठेवतात. गेल्या अनेक वर्षांपासून त्यांच्यावर आयुर्वेदिक उपचार सुरू आहेत. चंद्रचूड पुढे म्हणाले- त्यांना वैयक्तिकरीत्या ते आवडते. कोविड-19 च्या दरम्यान त्यांना बरे होण्यासाठी थोडा वेळ लागला, परंतु कोणताही दुष्परिणाम न होता ते बरे झाले. ते निरोगी शरीरासाठी आयुर्वेद आवश्यक मानतात.

    चंद्रचूड यांनी पंतप्रधान मोदींच्या दूरदृष्टीचे कौतुक केले

    भारताच्या सरन्यायाधीशांनीही पंतप्रधान मोदींच्या दूरदृष्टीचे कौतुक केले. आयुष मंत्रालयाचे कौतुक करताना ते म्हणाले की, मंत्रालय आज आयुर्वेदाची जागतिक ओळख अधिक मजबूत करत आहे. G20, BRICS आणि इतर परिषदांमध्येही आम्ही मंत्रालयाचे नेतृत्व पाहिले. हे नैसर्गिक उपचार आणि लोकांच्या आरोग्य आणि विकासासाठी योगदान देत आहे.

    आयुष मंत्रालयाची सुरुवात 2014 मध्ये झाली

    नैसर्गिक उपचारांच्या भारतीय संस्कृतीला प्रोत्साहन देण्यासाठी 9 नोव्हेंबर 2014 रोजी आयुष मंत्रालय सुरू करण्यात आले आहे. यापूर्वी, 1995 मध्ये स्थापन करण्यात आलेला भारतीय वैद्यकीय प्रणाली आणि होमिओपॅथी विभाग (ISM&H) त्याच्या विकासासाठी कार्यरत होता. मंत्रालयाचे काम आयुर्वेद, योग, युनानी आणि होमिओपॅथीला प्रोत्साहन देणे आहे. शिवाय त्याला शिक्षणाची जोड द्यावी लागेल. मंत्रालयाच्या देशात 12 राष्ट्रीय संस्था आणि 5 संशोधन संस्था आहेत.

    Chief Justice Chandrachud supported Ayurveda, saying – it is not limited to India; It cured me during Kovid-19

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Amit Shah : अमित शहांनी सांगितला आरोग्याचा मंत्र, म्हणाले- 2 तास व्यायाम, 6 तास झोप गरजेची; आज मी सर्व औषधांपासून मुक्त

    National Herald case : नॅशनल हेराल्ड प्रकरणी खरगे म्हणाले- आम्ही घाबरणार नाही; भाजपने म्हटले- कायदेशीर उत्तर द्या, राजकारण करू नका

    Central Goverment : परदेशात काम करण्यासाठी लवकर कायदा बनणार; उल्लंघनासाठी 10 वर्षांची शिक्षा शक्य