• Download App
    दक्षिणेतील काही राज्यांत पावसाची शक्यता|Chance of rain in some southern states

    दक्षिणेतील काही राज्यांत पावसाची शक्यता

    विशेष प्रतिनिधी

    नवी दिल्ली : राष्ट्रीय राजधानी दिल्ली, हरियाणा, उत्तर प्रदेश, बिहार, झारखंड, पंजाब आणि गुजरातमध्ये उष्णतेची लाट आहे. लोकांना घराबाहेर पडणे कठीण झाले आहे. पठारी भागात वाहणारी उष्ण हवा लोकांसाठी त्रासदायक ठरत आहे. या राज्यांतील अनेक जिल्ह्यांमध्ये उष्णतेच्या लाटेमुळे लोकांचे आरोग्यही बिघडू लागले आहे. Chance of rain in some southern states

    हवामान खात्याच्या म्हणण्यानुसार, येत्या २४ तासांत पश्चिम राजस्थानवर एक परिसंचरण प्रणाली तयार होईल, ज्यामुळे १७ एप्रिल रोजी बिकानेर, जैसलमेर, जोधपूर, नागौर आणि चुरू जिल्ह्यांमध्ये गडगडाटी वादळासह वारे वाहतील. वाऱ्याचा वेग ताशी ३० ते ४० किलोमीटर असू शकतो. याशिवाय रिमझिम आणि हलका पाऊस पडण्याची शक्यता आहे.



    दुसरीकडे, आज झारखंडच्या पूर्व आणि मध्य भागात ढगाळ वातावरण राहील. काही गडगडाटी वादळासह हलका रिमझिम पाऊस पडू शकतो. याशिवाय दक्षिण भारतातील तमिळनाडू, केरळ आणि कर्नाटकच्या काही भागांसह आसाम, मेघालयातील काही जिल्ह्यांमध्ये हलका ते मध्यम पाऊस पडू शकतो.

    बिहारचे हवामान

    बिहारमध्ये, पुढील ४८ तासांत बहुतांश जिल्ह्यांमध्ये पश्चिमेचे वारे वेगाने वाहतील. यामुळे ईशान्य बिहारमधील १३ जिल्हे वगळता उर्वरित बिहारमध्ये उष्णतेची लाट कायम राहणार आहे. दुपारनंतर तापमान ४२-४४ अंश राहील.

    Chance of rain in some southern states

    महत्त्वाच्या बातम्या

    Related posts

    President Murmu : राष्ट्रपती मुर्मूंनी पाणबुडी INS वाघशीरमधून प्रवास केला, असे करणाऱ्या दुसऱ्या राष्ट्रपती

    Lucknow : लखनौमध्ये शियांचे अधिवेशन, मौलाना म्हणाले- वंदे मातरमच्या नावाखाली घाबरवले जातेय, पाकसारखी वागणूक मिळतेय

    Mohan Bhagwat : भागवत म्हणाले- संघाचे ध्येय हिंदू समाजाला एकत्र करणे, सनातन धर्म पुन्हा जिवंत करण्याची वेळ आली आहे