• Download App
    केंद्र सरकारचे राज्यांना निर्देश, कोरोना लसीसाठी आरोग्य कर्मचारी, फ्रंटलाइन वर्कर्सची नोंदणी थांबवा । Central government instructs states to stop registration of health workers, frontline workers for corona vaccine

    फ्रंटलाइन वर्कर्सच्या नावांखाली इतरांकडून लसींचा गैरवापर? नोंदणी तातडीने थांबविण्याचे केंद्राचे आदेश

    corona vaccine : केंद्र सरकारने कोरोना लसीकरणासाठी आरोग्य आणि फ्रंटलाइन कर्मचार्‍यांच्या नव्याने नाव नोंदणी थांबवण्यास सांगितले आहे. यासंदर्भात शनिवारी राज्य व केंद्रशासित प्रदेशांना सूचना देण्यात आल्या आहेत. यात सरकारने असा युक्तिवाद केला आहे की, काही अपात्र लाभार्थी नियमांचे उल्लंघन करून या प्रकारात नोंदणी करत आहेत. Central government instructs states to stop registration of health workers, frontline workers for corona vaccine


    विशेष प्रतिनिधी

    नवी दिल्ली : केंद्र सरकारने कोरोना लसीकरणासाठी आरोग्य आणि फ्रंटलाइन कर्मचार्‍यांच्या नव्याने नाव नोंदणी थांबवण्यास सांगितले आहे. यासंदर्भात शनिवारी राज्य व केंद्रशासित प्रदेशांना सूचना देण्यात आल्या आहेत. यात सरकारने असा युक्तिवाद केला आहे की, काही अपात्र लाभार्थी नियमांचे उल्लंघन करून या प्रकारात नोंदणी करत आहेत.

    केंद्राने शनिवारी सर्व राज्ये आणि केंद्रशासित प्रदेशांना आरोग्य सेवा (एचसीडब्ल्यू) आणि फ्रंटलाइन कामगार (एफएलडब्ल्यू) च्या त्वरित प्रभावाने कोणत्याही नव्या नोंदणीस परवानगी न देण्याचे पत्र लिहिले.

    आरोग्य सचिव राजेश भूषण यांनी राज्य सरकारांना लिहिलेल्या पत्रात असे म्हटले आहे की, विविध स्रोतांकडून मिळालेल्या माहितीनुसार, लसीकरण केंद्रांमध्ये काही अपात्र लाभार्थी हेल्थकेअर आणि फ्रंटलाइन कामगार म्हणून नोंदणी करत आहेत. हे निर्धारित दिशानिर्देशांचे पूर्णपणे उल्लंघन आहे.

    गेल्या काही दिवसांत आरोग्य कर्मचार्‍यांच्या डेटाबेसमध्ये 24 टक्क्यांनी वाढ झाली असल्याचे पत्रात म्हटले आहे. यानंतर हेल्थकेअर वर्कर आणि फ्रंटलाइन वर्कर या प्रकारात नवीन नोंदणी करण्यास परवानगी देण्यात येणार नाही, असा निर्णय घेण्यात आला आहे.

    आरोग्य सचिव म्हणाले की, कोविन पोर्टलवर 45 वर्षे किंवा त्यापेक्षा जास्त वयाच्या व्यक्तींची नोंदणी करण्यास परवानगी असेल. तथापि, आधीच नोंदणीकृत आरोग्यसेवा कर्मचारी आणि फ्रंटलाइन वर्कर्सचे लसीकरण लवकरात लवकर करणे आवश्यक आहे. कोविड-19 लसीकरण मोहिमेच्या 78व्या दिवशी भारतात शनिवारी रात्री आठ वाजेपर्यंत कोरोना लसीचे 13 लाख डोस देण्यात आले आहेत.

    Central government instructs states to stop registration of health workers, frontline workers for corona vaccine

    महत्त्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Mamata Banerjee : ममता बॅनर्जी म्हणाल्या- निवडणूक आयोगाने 6 पत्रांना उत्तर दिले नाही; निवडणुकीच्या अगदी आधी SIR का?

    Rupee Gains : डॉलरच्या तुलनेत रुपया 130 पैशांनी मजबूत, 90.20 वर आला; 3 वर्षांतील सर्वात मोठी वाढ, 2025 मध्ये सर्वात कमकुवत आशियाई चलन बनले होते

    New Baggage Rules 2026 : आता परदेशातून ₹75,000 पर्यंतचे सामान ड्यूटी-फ्री आणता येईल; दागिन्यांचे नियम बदलले, लॅपटॉपवरही सूट; नवीन बॅगेज नियम लागू