• Download App
    CDS Chauhan CDS चौहान यांची पोर्ट ब्लेअरमध्ये सैनिकांसोबत

    CDS Chauhan : CDS चौहान यांची पोर्ट ब्लेअरमध्ये सैनिकांसोबत दिवाळी; लष्करप्रमुख आणि संरक्षण मंत्री अरुणाचलमध्ये पोहोचले

    CDS Chauhan

    वृत्तसंस्था

    नवी दिल्ली : पंतप्रधान झाल्यापासून नरेंद्र मोदी दरवर्षी सैनिकांसोबत दिवाळीचा सण साजरा करतात. पंतप्रधानांच्या या पावलानंतर देशातील सर्वोच्च संरक्षण प्रमुखही देशभरात वेगवेगळ्या ठिकाणी सैनिकांसोबत दिवाळी साजरी करणार आहेत.

    चीफ ऑफ डिफेन्स स्टाफ जनरल अनिल चौहान पोर्ट ब्लेअरमध्ये अंदमान आणि निकोबारमध्ये तैनात असलेल्या सैनिकांसोबत दिवाळी साजरी करत आहेत. येथे झालेल्या महोत्सवातही त्यांनी सहभाग घेतला.



    लष्करप्रमुख जनरल उपेंद्र द्विवेदी अरुणाचल प्रदेशमध्ये सैनिकांसोबत दिवाळी साजरी करणार आहेत. संरक्षण मंत्री राजनाथ सिंह यांच्यासोबत ते येथे पोहोचले आहेत.

    नौदल प्रमुख ॲडमिरल दिनेश त्रिपाठी गुजरातमधील पोरबंदर येथे नौदलाच्या जवानांसोबत उत्सव साजरा करत आहेत. भारतीय हवाई दलाचे प्रमुख एअर चीफ मार्शल एपी सिंग जम्मू-काश्मीरमधील जवानांसोबत हा सण साजरा करणार आहेत.

    पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी 2023 साली सलग 10व्या वर्षी सैनिकांसोबत दिवाळी साजरी केली होती. ते हिमाचलमधील लेपचा येथे पोहोचले होते. लाहौल-स्पिती जिल्ह्यात लेपचा चेक पोस्ट चीनच्या सीमेपासून सुमारे 2 किलोमीटर उंचीवर आहे. या पोस्टमध्ये इंडो-तिबेट बॉर्डर पोलिस (ITBP) आणि लष्कराचे जवान आघाडीवर तैनात आहेत.

    लेपचा येथे पोहोचल्यानंतर पीएम मोदींनी एक्स पोस्टमध्ये लिहिले होते – मी हिमाचल प्रदेशातील लेपचा येथे वीर जवानांसोबत दिवाळी साजरी करण्यासाठी आलो आहे. येथे ते म्हणाले की, ज्या ठिकाणी भारतीय सैन्य तैनात आहे ते मंदिरापेक्षा कमी नाही.

    लेपचा चेकपोस्टपासून खालच्या दिशेने एक चिनी गाव आहे. चिनी सैन्य येथे तैनात आहे. हिमाचल प्रदेशची चीनशी 260 किमी लांबीची सीमा आहे. यापैकी 140 किमी किन्नौरमध्ये आणि 80 किमी लाहौल-स्पिती जिल्ह्यात आहे. चीनच्या सीमेवर भारताच्या 20 चौक्या आहेत.

    CDS Chauhan’s Diwali with Soldiers in Port Blair

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Tharoor Praises Modi : थरूर यांच्यावर काँग्रेस खासदार म्हणाले-पक्षाला आकाशात बघावे लागते; शिकारी नेहमीच शोधात असतो

    Nitin Gadkari : गडकरी म्हणाले- दुचाकी-स्कूटर पूर्वीप्रमाणेच टोल फ्री राहतील; 15 जुलैपासून महामार्गांवर कर लादण्याची बातमी अफवा

    CJI Gavai : सरन्यायाधीश गवई म्हणाले- संसद नव्हे, संविधान सर्वोच्च; लोकशाहीचे तिन्ही भाग त्याच्या अधीन