वृत्तसंस्था
नवी दिल्ली : ICC आंतरराष्ट्रीय क्रिकेट परिषद (ICC) ने बांगलादेश क्रिकेट बोर्ड (BCB) ची टी-20 विश्वचषकाचे ठिकाण बदलण्याची मागणी फेटाळून लावली आहे. ICC ने स्पष्ट केले की, विश्वचषकाच्या वेळापत्रकात कोणताही बदल होणार नाही. वृत्तसंस्था ANI ने X वर ICC च्या हवाल्याने ही बातमी दिली. मात्र, नंतर ही पोस्ट हटवण्यात आली आणि ICC सूत्रांच्या हवाल्याने ही माहिती देत दुसरी पोस्ट करण्यात आली.ICC
ANI नुसार, ICC ने आंतरराष्ट्रीय तज्ञांच्या तपासणीत असे आढळले की, बांगलादेश संघ आणि अधिकाऱ्यांना भारतात कोणताही धोका नाही. विशेषतः, कोलकाता आणि मुंबईतील बांगलादेशच्या निश्चित सामन्यांबाबतचा धोका सुरक्षा व्यवस्थेने हाताळला जाऊ शकतो.ICC
विश्वचषकावर ICC चा दृष्टिकोन
वेळापत्रक निश्चित, कोणताही बदल होणार नाहीआयसीसीने सांगितले की, टी-20 विश्वचषक 2026 चे सामन्यांचे वेळापत्रक आधीच जाहीर करण्यात आले आहे आणि सहभागी होणाऱ्या सर्व संघांकडून नियमांनुसार त्यांच्या जबाबदाऱ्या पार पाडण्याची अपेक्षा आहे. आयसीसीने हे देखील पुन्हा सांगितले की, तिच्या भूमिकेत कोणताही बदल झालेला नाही.
धोक्याबाबतच्या मीडिया रिपोर्ट्स फेटाळल्याआयसीसीने सांगितले की, काही मीडिया रिपोर्ट्सनी आकस्मिक योजना (कंटिन्जेंसी प्लानिंग) ला वास्तविक धोका म्हणून सादर केले, जे योग्य नाही. संभाव्य परिस्थितींवर आधीच योजना बनवणे ही एक सामान्य आणि व्यावसायिक प्रक्रिया आहे, जेणेकरून प्रत्येक परिस्थितीसाठी तयारी करता येईल, जरी त्याची शक्यता खूप कमी असली तरीही. या परिकल्पनांना कोणत्याही प्रकारचा आदेश किंवा निष्कर्ष मानले जाऊ नये.
BCCI आणि प्रशासनावर विश्वास ICC ने भारतातील सुरक्षा व्यवस्थेबाबत भारतीय क्रिकेट कंट्रोल बोर्ड (BCCI) आणि स्थानिक प्रशासनावर पूर्ण विश्वास व्यक्त केला. ICC नुसार, भारताचा मोठ्या आंतरराष्ट्रीय क्रीडा स्पर्धा सुरक्षितपणे आयोजित करण्याचा मजबूत विक्रम आहे.
संघ निवडीवर कोणतीही अट ठेवली नाहीICC ने हे देखील स्पष्ट केले की, सुरक्षा कारणांमुळे कोणत्याही संघाने खेळाडूंची निवड करावी किंवा त्यांना वगळावे असे तिने कधीही म्हटले नाही, प्रेक्षकांना राष्ट्रीय रंगाचे कपडे घालण्यापासून रोखले जावे किंवा कोणत्याही देशाच्या घरगुती लोकशाही प्रक्रियेत बदल केला जावा.
सुरक्षेचा सातत्याने आढावा घेतला जात आहेआयसीसीने सांगितले की, टी-20 विश्वचषक 2026 च्या सुरक्षा योजनेचा सातत्याने आढावा घेतला जात आहे. या प्रक्रियेत बांगलादेश क्रिकेट बोर्डासह सर्व सदस्य बोर्डांचा सल्ला घेतला जात आहे. आयसीसीने म्हटले आहे की, गरज पडल्यास सुरक्षा व्यवस्था अधिक मजबूत करण्यासाठी ते सूचना आणि संवादासाठी खुले आहेत.
मुस्तफिजुर रहमानला आयपीएलमधून बाहेर काढण्यावरून वाद
16 डिसेंबर रोजी झालेल्या आयपीएल मिनी लिलावात कोलकाता नाइट रायडर्स (KKR) ने बांगलादेशी गोलंदाज मुस्तफिजुर रहमानला 9.20 कोटी रुपयांना विकत घेतले होते. यानंतर बांगलादेशात हिंदूंच्या हत्यांमुळे भारतात मुस्तफिजुरचा विरोध सुरू झाला. आतापर्यंत तेथे 6 हिंदूंची हत्या करण्यात आली आहे. नंतर बीसीसीआयने मुस्तफिजुरला आयपीएल खेळण्याची परवानगी दिली नाही आणि 3 जानेवारी रोजी केकेआरने त्याला रिलीज केले.
ICC Rejects Bangladesh’s Request to Shift T20 World Cup Matches from India PHOTOS VIDEOS
महत्वाच्या बातम्या
- अजितदादांच्या तथाकथित “गेमचेंजर” डावात फडणवीसांनी मारली पाचर; मेट्रोच्या फुकट प्रवासाची केली पोलखोल!!
- व्यंगचित्रकारांकडून राज ठाकरेंच्या भाषणाची खिल्ली; म्हणे, अदानी कंपनीच्या प्रचाराचीच दिली फुल्ल टू गॅरेंटी!!
- मुंबईचा ‘डिजिटल’ रणसंग्राम : ‘मार्व्हल’स्टाईल कॅम्पेनने भाजपची आघाडी; विरोधकांकडे मतदारांची फिरली पाठ?
- अजितदादांच्या तथाकथित “गेमचेंजर” डावात फडणवीसांनी मारली पाचर; मेट्रोच्या फुकट प्रवासाची केली पोलखोल!!