• Download App
    कोलकाता हायकोर्टाने बंगाल सरकारला फटकारले, संदेशखाली पीडितांचे सत्य लज्जास्पद; संपूर्ण प्रशासनासह सत्ताधारी पक्ष जबाबदार|Calcutta High Court slams Bengal government Over Sandeshkhali Case

    कोलकाता हायकोर्टाने बंगाल सरकारला फटकारले, संदेशखाली पीडितांचे सत्य लज्जास्पद; संपूर्ण प्रशासनासह सत्ताधारी पक्ष जबाबदार

    वृत्तसंस्था

    कोलकाता : संदेशखाली प्रकरणी कोलकाता उच्च न्यायालयाने गुरुवारी बंगाल सरकारला फटकारले. कोर्ट म्हणाले, ‘या प्रकरणात एक टक्काही सत्यता असेल तर ते लज्जास्पद आहे. याला संपूर्ण प्रशासन आणि सत्ताधारी 100% नैतिकदृष्ट्या जबाबदार आहेत. हा लोकांच्या सुरक्षेचा प्रश्न आहे.Calcutta High Court slams Bengal government Over Sandeshkhali Case

    मुख्य न्यायमूर्ती टीएस शिवग्ननम आणि न्यायमूर्ती हिरणमय भट्टाचार्य यांच्या खंडपीठाने संदेशखालीचा मुख्य आरोपी शाहजहानच्या विरोधात 5 जनहित याचिकांवर सुनावणी केली. पश्चिम बंगालमधील संदेशखळी येथे महिलांचा लैंगिक छळ आणि जमीन बळकावल्याचा आरोप असलेला टीएमसी नेता शेख शाहजहान याला बंगाल पोलिसांनी 29 फेब्रुवारी रोजी अटक केली होती. त्यानंतर पोलिसांनी त्याला सीबीआयच्या ताब्यात दिले.



    हायकोर्ट म्हणाले- हा लोकांच्या सुरक्षेचा प्रश्न

    मुख्य न्यायाधीश- समजा एकही शपथपत्र खरे असेल तर ते लज्जास्पद आहे. याला संपूर्ण प्रशासन आणि सत्ताधारी 100 टक्के नैतिकदृष्ट्या जबाबदार आहेत. हा लोकांच्या सुरक्षेचा प्रश्न आहे. एससी-एसटी राष्ट्रीय आयोगाचा अहवाल पाहिला तर त्यात एक टक्काही सत्यता असेल तर ते 100 टक्के लाजिरवाणे आहे. बंगाल महिला सुरक्षेच्या दृष्टीने NCRB डेटा दर्शविते.

    या प्रकरणातील साक्षीदारांना सुरक्षा पुरवण्यात यावी, असे अन्य एका जनहित याचिकाकर्त्याच्या वकिलांनी सांगितले. सुरक्षेच्या कारणास्तव एकही महिला न्यायालयात साक्ष देण्यासाठी पुढे आली नाही, असा दावा त्यांनी केला.

    दुसऱ्या याचिकाकर्त्याच्या वकील प्रियंका टिब्रेवाल म्हणाल्या, ‘बहुतेक महिला निरक्षर आहेत. ई-मेल विसरा, त्यांना पत्रही लिहिता येत नाही. 500 हून अधिक महिलांनी आमच्याकडे लैंगिक अत्याचाराच्या तक्रारी केल्या आहेत. आमच्याकडे प्रतिज्ञापत्रे आहेत ज्यात म्हटले आहे की फक्त एक शाहजहानला अटक करण्यात आली आहे. त्याचे 1000 साथीदार गावात फिरत आहेत आणि त्यांना शहाजहानच्या विरोधात वक्तव्य न करण्याची धमकी देत ​​आहेत. महिलांनी निवेदन दिल्यास पती आणि मुलांचा शिरच्छेद करून फुटबॉल खेळू, असे हे लोक सांगत आहेत.

    शाहजहान आणि त्याच्या दोन साथीदारांवर महिलांवर सामूहिक बलात्काराचा आरोप

    संदेशखालीमध्ये शेख शाहजहान आणि त्याचे दोन सहकारी शिबू हाजरा आणि उत्तम सरदार यांच्यावर महिलांवर दीर्घकाळ सामूहिक बलात्कार केल्याचा आरोप आहे. या प्रकरणी पोलिसांनी शिबू हाजरा, उत्तम सरदार, शाहजहान यांच्यासह 18 जणांना अटक केली आहे.

    शाहजहान शेख हा टीएमसीचे जिल्हास्तरीय नेता आहे. रेशन घोटाळ्याप्रकरणी ईडीने 5 जानेवारीला त्याच्या घरावर छापा टाकला होता. त्यानंतर त्याच्या 200 हून अधिक समर्थकांनी संघावर हल्ला केला. अधिकाऱ्यांना जीव वाचवण्यासाठी पळ काढावा लागला. तेव्हापासून शहाजहान फरार होता.

    Calcutta High Court slams Bengal government Over Sandeshkhali Case

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Bokaro : बोकारोमध्ये एक कोटी इनामीसह आठ नक्षलवादी ठार!

    Karnataka : कर्नाटकच्या माजी डीजीपीच्या हत्येप्रकरणी पत्नीला अटक

    Rahul Gandhi : कर्नाटकनंतर राहुल गांधी यांचे हिमाचल-तेलंगणाच्या मुख्यमंत्र्यांना पत्र