वृत्तसंस्था
नवी दिल्ली : देशातील लोकसभेच्या तीन आणि विधानसभेच्या सात जागांसाठी आज मतदान होत आहे. यामध्ये उत्तर प्रदेशातील लोकसभेच्या दोन आणि पंजाबमधील एका जागेचा समावेश आहे. त्याच वेळी, त्रिपुरामध्ये चार आणि आंध्र प्रदेश, झारखंड आणि दिल्लीमध्ये प्रत्येकी एक विधानसभेच्या जागा समाविष्ट आहेत. सर्व जागांवर सकाळी 7 वाजल्यापासून मतदान सुरू झाले असून ते सायंकाळी 6 वाजेपर्यंत चालणार आहे. 26 जून रोजी पोटनिवडणुकीचा निकाल जाहीर होणार आहे.By-elections in 6 states Voting for three Lok Sabha and seven assembly seats today; Results will come on 26th June
या जागांवर पोटनिवडणूक
ज्या तीन लोकसभा जागांवर मतदान होत आहे त्यात उत्तर प्रदेशातील आझमगड आणि रामपूर आणि पंजाबमधील संगरूरचा समावेश आहे. त्याच वेळी, दिल्लीतील राजेंद्र नगर, झारखंडमधील मंदार, आंध्र प्रदेशातील आत्मकूर आणि त्रिपुरातील आगरतळा, टाउन बोर्डोवाली, सूरमा आणि जुबराजगर या सात विधानसभा जागांचा समावेश आहे.
संगरूर लोकसभेची जागा भगवंत मान मुख्यमंत्री झाल्यानंतर रिक्त
भगवंत मान मुख्यमंत्री झाल्यानंतर रिक्त झालेल्या संगरूर लोकसभेच्या जागेसाठी आपने गुरमेल सिंग, काँग्रेस दलवीर सिंग गोल्डी आणि भाजपने फक्त धिल्लन यांना उमेदवारी दिली आहे. कमलदीप कौर यांच्या विरोधात शिरोमणी अकाली दल (अमृतसर) ने आपले प्रमुख सिमरनजीत सिंग मान यांना उमेदवारी दिली आहे.
By-elections in 6 states Voting for three Lok Sabha and seven assembly seats today; Results will come on 26th June
महत्वाच्या बातम्या
- शिवसेनेला खिंडार : उद्धव ठाकरेंच्या इमोशनल ड्रामाला एकनाथ शिंदेंचे वास्तववादी उत्तर!!; अनैसर्गिक आघाडीतून बाहेर पडा!!
- फेसबूक स्क्रिप्ट राईटर : एकनाथ शिंदेंना थेट मुख्यमंत्रीपदाची ऑफर देण्याचा उद्धव ठाकरेंना शरद पवारांचा सल्ला!!
- शिवसेनेला खिंडार : मुख्यमंत्र्यांचे फेसबुक लाईव्ह हा बंडखोर आमदारांशी असफल संवाद; मुनगंटीवारांचे शरसंधान
- शिवसेनेला खिंडार : उद्धव ठाकरे उरले आता काँग्रेस – राष्ट्रवादीचे मुख्यमंत्री!!