• Download App
    Amit Shah: दहशतवादाविरोधातील उपाययोजनांवर दोन दिवस वि

    Amit Shah : दहशतवादाविरोधातील उपाययोजनांवर दोन दिवस विचारमंथन सुरू राहणार

    Amit Shah

    अमित शाह करणार आहेत संमेलनाचे उद्घाटन


    विशेष प्रतिनिधी

    नवी दिल्ली : Amit Shah दहशतवादविरोधी संस्थांचे प्रमुख देशासमोरील दहशतवादाची सध्याची आव्हाने आणि त्यावर उपाय यांवर दोन दिवस विचारमंथन करतील. गुरुवारपासून सुरू होत असलेल्या दोन दिवसीय दहशतवादविरोधी परिषदेत जम्मू-काश्मीरमधील दहशतवादाच्या वाढत्या घटना आणि देशाच्या आर्थिक सार्वभौमत्वाला आव्हान ठरणाऱ्या विमाने आणि हॉटेल्समध्ये बॉम्बच्या अफवा यांवर उपाययोजनांवर चर्चा होऊ शकते.Amit Shah



    केंद्रीय गृह आणि सहकार मंत्री अमित शाह यांच्या हस्ते उद्घाटन होणार आहे. गृह मंत्रालयाच्या अधिकृत सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, एनआयएने आयोजित केलेल्या परिषदेत राष्ट्रीय सुरक्षेवर परिणाम करणाऱ्या सर्व मुद्द्यांवर चर्चा केली जाईल. मात्र, गेल्या 10 वर्षांत जम्मू-काश्मीरसह संपूर्ण देशात दहशतवादी घटनांमध्ये लक्षणीय घट झाली आहे.

    ईशान्य भारतातील फुटीरतावादी घटनांनीही नीचांकी पातळी गाठली आहे आणि अमित शाह यांनी मार्च 2026 पर्यंत नक्षलवाद पूर्णपणे संपवण्याची घोषणा केली आहे. असे असतानाही राष्ट्रीय सुरक्षेसमोरही नवी आव्हाने निर्माण होत आहेत. अशा स्थितीत ही परिषद महत्त्वाची मानली जात आहे.

    Brainstorming on measures against terrorism will continue for two days

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Amit Shah : अमित शहांनी सांगितला आरोग्याचा मंत्र, म्हणाले- 2 तास व्यायाम, 6 तास झोप गरजेची; आज मी सर्व औषधांपासून मुक्त

    National Herald case : नॅशनल हेराल्ड प्रकरणी खरगे म्हणाले- आम्ही घाबरणार नाही; भाजपने म्हटले- कायदेशीर उत्तर द्या, राजकारण करू नका

    Central Goverment : परदेशात काम करण्यासाठी लवकर कायदा बनणार; उल्लंघनासाठी 10 वर्षांची शिक्षा शक्य