• Download App
    भाजपचा निवडणूक जाहीरनामा लवकरच प्रसिद्ध होणार, राजनाथ सिंह यांच्या नेतृत्वाखाली समिती स्थापन|BJPs election manifesto to be released soon, committee formed under the leadership of Rajnath Singh

    भाजपचा निवडणूक जाहीरनामा लवकरच प्रसिद्ध होणार, राजनाथ सिंह यांच्या नेतृत्वाखाली समिती स्थापन

    पंतप्रधान मोदी आपल्या तिसऱ्या कार्यकाळाचे लक्ष्य निश्चित करण्याच्या दिशेने वाटचाल करत आहेत.


    विशेष प्रतिनिधी

    नवी दिल्ली: भारतीय जनता पक्षाने राजनाथ सिंह यांच्या अध्यक्षतेखाली निवडणूक जाहीरनामा समितीची घोषणा केली आहे. देशात सत्ताधारी पक्ष भाजप सलग तिसऱ्यांदा सत्तेत येण्याच्या तयारीत आहे. निवडणूक जाहीरनामा पॅनेलमध्ये, भाजपने अर्थमंत्री निर्मला सीतारामन यांची संयोजक म्हणून नियुक्ती केली आहे, तर त्यांचे कॅबिनेट सहकारी आणि व्यापार मंत्री पीयूष गोयल हे सहसंयोजक असतील.BJPs election manifesto to be released soon, committee formed under the leadership of Rajnath Singh



    जगातील सर्वात मोठ्या लोकशाही देशात पुढील सरकार कोणता राजकीय पक्ष स्थापन करेल हे ठरवण्यासाठी 19 एप्रिलपासून सुमारे 97 कोटी पात्र भारतीय मतदार सहा आठवडे आणि सात टप्प्यांत मतदान करतील.

    2014 मध्ये ‘अब की बार मोदी सरकार’ आणि 2019 मध्ये ‘फिर एक बार मोदी सरकार’ अशा घोषणा दिल्यानंतर आगामी लोकसभा निवडणुकीत भाजपचा नवा प्रचार मंत्र ‘अब की बार 400 पार’ ठरविण्यात आला आहे. मोदी आपल्या तिसऱ्या कार्यकाळाचे लक्ष्य निश्चित करण्याच्या दिशेने वाटचाल करत आहेत. या लोकसभा निवडणुकीत 543 पैकी 370 जागा जिंकण्याचा भाजपचा संकल्प आहे. केंद्रीय मंत्री धर्मेंद्र प्रधान, अश्विनी वैष्णव, स्मृती इराणी आणि राजीव चंद्रशेखर हे निवडणूक जाहीरनामा समितीच्या 27 सदस्यांमध्ये असतील.

    याशिवाय अर्जुन राम मेघवाल, भूपेंद्र यादव, विष्णू देव साई, भूपेंद्र पटेल, शिवराज सिंह चौहान, मोहन यादव, वसुंधरा राजे आणि रविशंकर प्रसाद हे भाजपचे प्रमुख नेते निवडणूक जाहीरनामा समितीचे सदस्य असतील. आसामचे मुख्यमंत्री भाजपने हिमंता बिस्वा सरमा यांनाही संघाचा भाग बनवले आहे जे भाजपचा निवडणूक जाहीरनामा तयार करतील.

    BJPs election manifesto to be released soon, committee formed under the leadership of Rajnath Singh

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    yogi-adityanath : ‘आम्ही कुणालाही छेडणार नाही, पण जर का कुणी आम्हाला छेडलंच तर…’

    Turkey and Azerbaijan : तुर्कस्तान आणि अझरबैजानचे नापाक कृत्य, पाकिस्तानला पाठिंबा दिल्यामुळे भारतीयांकडून पर्यटनावर बहिष्कार

    United nations : भारत-पाकिस्तान युद्धबंदीनंतर संयुक्त राष्ट्राकडून आली पहिली प्रतिक्रिया, म्हटले…