• Download App
    'मदत नाही, फक्त व्होट बँकेवर लक्ष ', बांगलादेशींना आश्रय देण्याच्या ममतांच्या वक्तव्यावर भाजपचा प्रहार BJP criticizes Mamatas statement of giving shelter to Bangladeshi citizens

    ‘मदत नाही, फक्त व्होट बँकेवर लक्ष ‘, बांगलादेशींना आश्रय देण्याच्या ममतांच्या वक्तव्यावर भाजपचा प्रहार

    इमिग्रेशन आणि नागरिकत्व पूर्णपणे केंद्राच्या अखत्यारीत आहे, असंही सुनावलं आहे BJP criticizes Mamatas statement of giving shelter to Bangladeshi citizens

    विशेष प्रतिनिधी

    नवी दिल्ली : बांगलादेशातील संकटात सापडलेल्या कोणालाही आश्रय देण्याबद्दल केलेल्या वक्तव्यावरून भाजपने रविवारी पश्चिम बंगालच्या मुख्यमंत्री ममता बॅनर्जी यांच्यावर निशाणा साधला आणि निवडणूक जिंकण्यासाठी झारखंडमध्ये अवैध स्थलांतरितांना स्थायिक केल्याचा महाविकास आघाडीवर आरोप केला.

    पश्चिम बंगालचे भाजपचे सह-प्रभारी अमित मालवीय यांनी देखील बॅनर्जींच्या दुसऱ्या देशातून येणाऱ्या कोणालाही आश्रय देण्याच्या अधिकारावर प्रश्नचिन्ह उपस्थित केले आणि ते म्हणाले की इमिग्रेशन आणि नागरिकत्व पूर्णपणे केंद्राच्या अखत्यारीत आहे आणि राज्यांना येणा-या कोणालाही आश्रय देण्याची परवानगी देऊ नये. दुसऱ्या देशाला या प्रकरणात हस्तक्षेप करण्याचा अधिकार नाही.

    पश्चिम बंगालच्या मुख्यमंत्री ममता बॅनर्जी यांनी कोलकाता येथील रॅलीत दिलेल्या विधानानंतर हे विधान आले आहे ज्यात त्यांनी बांगलादेशातील वाढत्या हिंसाचाराच्या पार्श्वभूमीवर शेजारील देशातील संकटात सापडलेल्या लोकांसाठी आपल्या राज्याचे दरवाजे उघडे ठेवणार असल्याचे म्हटले आहे.

    बांगलादेशात गेल्या काही दिवसांपासून कायदा आणि सुव्यवस्थेच्या गंभीर समस्येमुळे उद्भवू शकणाऱ्या संभाव्य मानवतावादी संकटाविषयीच्या त्यांच्या भूमिकेचे समर्थन करण्यासाठी बॅनर्जी यांनी निर्वासितांवरील संयुक्त राष्ट्राच्या ठरावाचा हवाला दिला.

    BJP criticizes Mamatas statement of giving shelter to Bangladeshi citizens

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Chinese app : भारताचा चुकीचा नकाशा दाखवणारे चिनी अॅप हटवण्याचे सरकारने गुगलला दिले आदेश

    Pope Francis : ख्रिश्चन धर्मगुरू पोप फ्रान्सिस यांचे निधन

    Bokaro : बोकारोमध्ये एक कोटी इनामीसह आठ नक्षलवादी ठार!