ओवेसी यांनी पीएम मोदी आणि सीएम योगींवर निशाणा साधला आहे. ओवेसी म्हणाले की, मुख्यमंत्री योगी मंचावरून खोटे बोलतात, खोटे बोलणे त्यांच्या सवयीचे आहे. Bihar: PM Modi’s Taliban does not declare terrorists of the Owessi, the question of Owsi, Chief Minister Yogi also
विशेष प्रतिनिधी
पटना : बिहारच्या पाटणामध्ये एआयएमआयएमचे प्रमुख असदुद्दीन ओवेसी यांनी पीएम मोदी आणि सीएम योगींवर निशाणा साधला आहे. ओवेसी म्हणाले की, मुख्यमंत्री योगी मंचावरून खोटे बोलतात, खोटे बोलणे त्यांच्या सवयीचे आहे.
पीएम मोदींवर निशाणा साधत ओवेसी म्हणाले की, जर पीएम मोदींमध्ये धैर्य असते तर त्यांनी तालिबानला दहशतवादी संघटना घोषित केले असते. टक्केवारी आहे. सरकारी योजनांतर्गत मुस्लिमांना घरे मिळत नाहीत. मुख्यमंत्री योगी खोटे बोलून आपली ढासळलेली प्रतिष्ठा वाचवू शकत नाहीत.ते म्हणाले की मुख्यमंत्री गाय, म्हैस आणि मुलींची तुलना कशी करू शकतात? हा महिलांचा आदर आहे का?
ओवेसी पुढे म्हणाले की, लालकृष्ण अडवाणी यांनी पाकिस्तानमध्येही जिनांची प्रशंसा केली होती.आम्ही जिनांचा टू नेशन थ्योरी नाकारतो. ते म्हणाले की आम्ही 2013 पासून म्हणत आहोत की CAA धर्माच्या पलीकडे असायला हवे. मी म्हणालो की तालिबान परत येईल. माझा तालिबानशी काहीही संबंध नाही.
यूएपीए अंतर्गत तालिबानला अद्याप दहशतवादी का घोषित केले गेले नाही? तालिबानच्या पुनरागमनाने, पाकिस्तान आणि चीन बळकट होतील आणि मला वाटते की भविष्यात ते भारतासाठी धोका असेल.
या व्यतिरिक्त ओवैसी यूपी निवडणुकांबाबत म्हणाले की, आम्ही सपा आणि बसपासोबत युती करण्यास तयार आहोत. उत्तर प्रदेशात आम्ही 100 जागांवर निवडणूक लढवू. ते म्हणाले की, अतिक अहमद एआयएमआयएमच्या तिकिटावर यूपीमध्ये निवडणूक लढवतील. मुख्तार अन्सारीबाबत आम्ही अद्याप निर्णय घेतलेला नाही.
ओवेसींच्या वक्तव्यावर भाजपचे आमदार हरिभूषण ठाकूर म्हणाले की, ओवेसी यांचा स्वतःचा सांप्रदायिक अजेंडा आहे. त्याला दुसरे जिना व्हायचे आहे.त्यांचा फक्त तालिबानीकरण आणि जगाचे इस्लामीकरण करण्याचा अजेंडा आहे.
Bihar: PM Modi’s Taliban does not declare terrorists of the Owessi, the question of Owsi, Chief Minister Yogi also
महत्त्वाच्या बातम्या
- केरळमधून काँग्रेसला बसला झटका, निलंबित नेते के.पी अनिल कुमार यांनी ४३ वर्षांचे तोडले संबंध ; सोनिया गांधींना पाठवला राजीनामा
- परप्रांतीयांच्या नोंद ठेवणारे मुख्यमंत्री काँग्रेस सोबत गेल्याने रोहिंग्या आणि बांगलादेशी यांचे कारनामे विसरलेत; भाजपचे टीकास्त्र
- पुलवामामध्ये सीआरपीएफच्या पोलिस कर्मचाऱ्यांवर ग्रेनेड हल्ला, हल्ल्यात 3 नागरिक जखमी
- असदुद्दीन ओवैसीना भारतातला नवा मोहम्मद अली जीना बनायचे आहे; भाजप आमदाराचा गंभीर आरोप