• Download App
    सर्वसामान्यांना मोठा दिलासा, 100 औषधी होणार स्वस्त|Big consolation for common people 100 medicines will be beneficial

    सर्वसामान्यांना मोठा दिलासा, 100 औषधी होणार स्वस्त

    नॅशनल फार्मास्युटिकल प्राइसिंग अथॉरिटी (NPPA) ने एक नवीन अधिसूचना जारी केली आहे.


    विशेष प्रतिनिधी

    नवी दिल्ली : या महिन्याच्या सुरुवातीला केंद्रातील मोदी सरकारने मधुमेह, वेदनाशामक, ताप, हृदय, सांधेदुखी कमी करणारे तेल आणि संसर्गावरील औषधे स्वस्त करून सर्वसामान्यांना मोठा दिलासा दिला होता. आता या संदर्भात, आजारी आणि त्यांच्या नातेवाईकांना आणखी दिलासा देण्यासाठी, नॅशनल फार्मास्युटिकल प्राइसिंग अथॉरिटी (NPPA) ने एक नवीन अधिसूचना जारी केली आहे.Big consolation for common people 100 medicines will be beneficial



    ज्यामध्ये इंग्रजी औषधांचा काळाबाजार रोखण्यासाठी ६९ फॉर्म्युलेशनच्या किमती निश्चित करण्यात आल्या आहेत. NPPA ने अधिसूचना जारी केली आहे की मधुमेह, वेदनाशामक, ताप आणि हृदय आणि सांधेदुखीसाठी औषधे आता स्वस्त होतील आणि 4 विशेष वैशिष्ट्यांच्या उत्पादनांना देखील मान्यता देण्यात आली आहे.

    NPPA ने 69 नवीन फॉर्म्युलेशनची किरकोळ किंमत आणि 31ची कमाल मर्यादा निश्चित केली आहे. स्वस्त झालेल्या या औषधांच्या यादीमध्ये अँटी-टॉक्सिन्स, कोलेस्टेरॉल, मधुमेह, वेदनाशामक, ताप, संसर्ग, जास्त रक्तस्त्राव थांबवणे, कॅल्शियम, व्हिटीडी ३ आणि लहान मुलांसाठी अँटीबायोटिक्स यांचा समावेश आहे.

    Big consolation for common people 100 medicines will be beneficial

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    वंदे मातरम वरील चर्चेत नेहरूंवर आघात आणि संघावर प्रतिघात!!

    पाकिस्तानचे LoC वर 68 नवीन दहशतवादी लॉन्चपॅड; 120 दहशतवाद्यांना भारतात घुसखोरी करण्याची तयारी

    आता ग्रेटर हैदराबादमध्ये बाबरी मशीद स्मारक बनवण्याची घोषणा; तहरीक मुस्लिम शब्बनचे अध्यक्ष म्हणाले- बाबरच्या नावाने त्रासून जाऊ नये