• Download App
    IndiGo इंडिगोला मोठा धक्का! आयकर विभागाने ठोठावला ९४४ कोटींचा दंड

    IndiGo इंडिगोला मोठा धक्का! आयकर विभागाने ठोठावला ९४४ कोटींचा दंड

    जाणून घ्या, विमान कंपनीने काय घेतली भूमिका? IndiGo

    विशेष प्रतिनिधी

    नवी दिल्ली : देशातील सर्वात मोठी विमान कंपनी इंडिगोवर आयकर विभागाने मोठा दंड ठोठावला आहे. प्राप्तिकर विभागाने इंडिगोला ९४४.२० कोटी रुपयांचा दंड ठोठावला आहे. तथापि, कंपनीने हे नाकारले आहे. इंडिगोने सांगितले की ते ऑर्डरला आव्हान देतील

    देशातील सर्वात मोठी विमान कंपनी इंडिगोची मूळ कंपनी इंटरग्लोब एव्हिएशनला शनिवारी ही ऑर्डर मिळाली आहे. खरं तर, रविवारी एका नियामक फाइलिंगमध्ये, इंडिगोने म्हटले आहे की आयकर विभागाच्या मूल्यांकन युनिटने २०२१-२२ या मूल्यांकन वर्षासाठी ९४४.२० कोटी रुपयांचा दंड आकारण्याचा आदेश पारित केला आहे.

    इंडिगोने आपल्या निवेदनात म्हटले आहे की, आयकर आयुक्त (अपील) (CIT(A)) यांच्यासमोर कलम १४३ (३) अंतर्गत मूल्यांकन आदेशाविरुद्ध कंपनीने दाखल केलेले अपील फेटाळण्यात आल्याच्या चुकीच्या समजुतीच्या आधारे हा आदेश देण्यात आला आहे. तथापि, ते अजूनही सुरू आहे आणि खटल्याचा निर्णय प्रलंबित आहे.

    कंपनीने दाखल केलेल्या अर्जानुसार, आयकर प्राधिकरणाने दिलेला आदेश कायद्यानुसार नाही, असे कंपनीचे ठाम मत आहे. कंपनी म्हणते की हे खोटे आणि बिनबुडाचे आहे. इंडिगोने सांगितले की ते या ऑर्डरला आव्हान देतील. त्याचबरोबर त्याविरुद्ध योग्य ती कायदेशीर कारवाई केली जाईल. पुढे, इंडिगोने म्हटले आहे की या ऑर्डरचा कंपनीच्या आर्थिक स्थितीवर, कामकाजावर किंवा इतर कामांवर कोणताही महत्त्वाचा परिणाम होणार नाही.

    Big blow to IndiGo Income Tax Department imposes fine of Rs 944 crores

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    PM Modi च्या भाषणात no between the lines; पाकिस्तानच्या छातीवर केलाय वार, पाकिस्तान-दहशतवाद्यांना एकच न्याय आणि nuclear blackmail bye bye!!

    Trade आणि terrorism, रक्त आणि पाणी एकत्र वाहणार नाहीत; पाकिस्तान बरोबरच अमेरिकेलाही पंतप्रधान मोदींचा इशारा!!

    विराट कोहलीची कसोटी क्रिकेटमधून निवृत्तीची घोषणा अन् इंस्टावर भावनिक पोस्ट