• Download App
    Bhupendra Hooda : हरियाणा विधानसभा निवडणुकीपूर्वी भूपेंद्र हुड्डा यांच्या निकटवर्तीयाने काँग्रेस सोडली

    Bhupendra Hooda : हरियाणा विधानसभा निवडणुकीपूर्वी भूपेंद्र हुड्डा यांच्या निकटवर्तीयाने काँग्रेस सोडली

    ‘विश्वासघाताचा’ केला आहे आरोप, जाणून घ्या नेमकं काय म्हटलं आहे?

    विशेष प्रतिनिधी

    सोनीपत : हरियाणा विधानसभा निवडणुकीत नेत्यांचे पक्ष बदलण्याची प्रक्रिया सुरूच आहे. दरम्यान, सोमवारी (२३ सप्टेंबर) राय, सोनीपत येथील माजी आमदार, भूपेंद्र हुड्डा यांच्या अत्यंत जवळचे मानले जाणारे काँग्रेस नेते जयतीर्थ दहिया यांनी पक्षाचा राजीनामा दिला.

    भूपेंद्र हुड्डा यांच्यावर विश्वासघाताचा आरोप करत जयतीर्थ दहिया यांनी काँग्रेसला अलविदा केला आहे. याशिवाय जयतीर्थ दहिया यांनी समर्थकांना काँग्रेसला मतदान न करण्याचा संदेश दिला आहे. काँग्रेसने ज्यांना तिकीट दिले आहे त्यांच्यावरही दहिया यांनी गंभीर आरोप केले आहेत.

    जयतीर्थ दहिया यांनी भूपेंद्र हुड्डा आणि दीपेंद्र हुड्डा यांच्यावर गंभीर आरोप केले आहेत. राय यांच्याकडून तिकीट वाटपाचा व्यवहार लांबल्याचा दावा त्यांनी केला आहे. माजी आमदार दहिया म्हणाले की, मी येथून तिकीटाचा प्रबळ दावेदार होतो, मात्र काँग्रेसने माझे तिकीट रद्द करून दुसऱ्याला तिकीट दिले आहे. त्यामुळे मी माझा राजीनामा काँग्रेस हायकमांडकडे पाठवला आहे.


    Manoj Jarange : तिसऱ्या आघाडीतले नेते संभाजीराजे मनोज जरांगेंच्या भेटीला; आता सरकारसकट विरोधी पक्षांनाही दिला इशारा!!


     

    कोण आहे जयतीर्थ दहिया?

    जयतीर्थ दहिया हे हरियाणाचे माजी कॅबिनेट मंत्री चौधरी रिझक राम दहिया यांचे चिरंजीव आहेत. जयतीर्थ दहिया हे राय, सोनीपत येथून दोन वेळा काँग्रेसचे आमदार होते. दहिया 2014 मध्ये पहिल्यांदा आमदार झाले. त्यानंतर 2019 च्या विधानसभा निवडणुकीतही काँग्रेसने दहिया यांच्यावर विश्वास व्यक्त केला आणि दहिया यांनी काँग्रेसच्या विश्वासावर खरा उतरून पुन्हा निवडणूक जिंकली.

    A close associate of Bhupendra Hooda quit the Congress.

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Acharya Pramod Krishnam : पंतप्रधान मोदी, गृहमंत्री अमित शहा यांनी मुर्शिदाबाद हिंसाचाराची दखल घ्यावी – आचार्य प्रमोद कृष्णम

    Mallikarjun Kharge : काँग्रेस संघटना मजबूत करणार, ‘संविधान वाचवा’ रॅलींसह देशभरात जनआंदोलन सुरू होणार

    Naresh Mhaske : उद्धव यांनी राज ठाकरेंना शिवसेना सोडण्यास भाग पाडले – नरेश म्हस्के