विशेष प्रतिनिधी
अमृतसर: १२ दिवसांच्या अंतरानंतर मंगळवारी पंजाब फ्रंटियरच्या अटारी संयुक्त सीमा क्रॉसिंगवर ‘बीटिंग रिट्रीट’ समारंभ पुन्हा सुरू झाला. रिट्रीट समारंभ माध्यम कर्मचाऱ्यांसाठी आयोजित करण्यात आला होता तर सामान्य लोकांना समारंभात उपस्थित राहण्याची परवानगी नव्हती. Attari-Wagah border
मात्र ध्वजारोहण समारंभात सीमा सुरक्षा दलाचे जवान आणि पाकिस्तान रेंजर्समध्ये हस्तांदोलन झाले नाही तर दोन्ही बाजूंचे आंतरराष्ट्रीय दरवाजे बंद होते.
- Hong Kong : हाँगकाँगमध्ये कोरोनाचे 31 रुग्ण आढळले; सिंगापूरमध्ये सतर्कता, कोविड रुग्णांमध्ये 28% वाढ
२२ एप्रिल रोजी पहलगाम येथे झालेल्या दहशतवादी हल्ल्याचा बदला घेण्यासाठी ६ मे रोजी उशीरा करण्यात आलेल्या लष्करी कारवाई ऑपरेशन सिंदूर अंतर्गत भारताने पाकिस्तान आणि पाकव्याप्त काश्मीर (पीओके) मध्ये नऊ दहशतवादी लाँच पॅड उद्ध्वस्त केल्यानंतर एका दिवसानंतर रिट्रीट समारंभ रद्द करण्यात आला होता.
पाकिस्तान रेंजर्ससह बीएसएफचे जवान दररोज संध्याकाळी पाकिस्तानातील वाघासमोरील अटारी (अमृतसर जिल्हा), गंडा सिंग वाला ओलांडून फिरोजपूर जिल्ह्यातील हुसैनीवाला आणि फाजिल्का जिल्ह्यातील सादकी येथे असलेल्या संयुक्त चेकपोस्टवर भारतीय ध्वज उतरवण्याचा समारंभ आयोजित करतात.
Beating retreat ceremony resumes at Attari-Wagah border
महत्वाच्या बातम्या
-
-
- Hong Kong : हाँगकाँगमध्ये कोरोनाचे 31 रुग्ण आढळले; सिंगापूरमध्ये सतर्कता, कोविड रुग्णांमध्ये 28% वाढ
- Nirav Modi’ : फरार नीरव मोदीचा जामीन अर्ज लंडनमध्ये फेटाळला; PNBची तब्बल 14,500 कोटींची फसवणूक
- भारत – पाकिस्तान शस्त्रसंधीचे श्रेय घेण्याची अमेरिकेची धडपड; त्या पाठोपाठ सिंधू जल करारात ब्रिटनची लुडबुड!!
- Jaishankar : परराष्ट्र मंत्री जयशंकर यांची पहिल्यांदाच तालिबानशी चर्चा; पाकिस्तानचा दावा फेटाळल्याबद्दल आभार
-