जाणून घ्या, आता सेलिब्रेशनसाठी काय आहेत नवीन नियम?
विशेष प्रतिनिधी
नवी दिल्ली – RCB wins आयपीएल २०२५ च्या अंतिम सामन्यात रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरूने पंजाब किंग्जविरुद्ध विजय मिळवला आणि पहिल्यांदाच या स्पर्धेची ट्रॉफी जिंकली. आरसीबीचे सर्व चाहते खूप आनंदी होते की त्यांच्या संघाने अखेर ही ट्रॉफी जिंकली आहे. एकत्रितपणे हा विजय साजरा करण्यासाठी आरसीबीने बंगळुरूमधील एम. चिन्नास्वामी स्टेडियमवर विजयी रॅलीची घोषणा केली होती.RCB wins
आरसीबीचे चाहते खूप मोठे आहेत आणि जेव्हा फ्रँचायझीने हे जाहीर केले तेव्हा मोठ्यासंख्येने हे लोक येथे पोहोचले आणि चेंगराचेंगरी झाली. अखेर ११ जणांना आपला जीव गमवावा लागला. इतकेच नाही तर अनेक लोक जखमीही झाले. आता बीसीसीआयने याबाबत एक महत्त्वाचे पाऊल उचलले आहे.
बीसीसीआयचे सचिव देवजीत सैकिया यांनी मोठा निर्णय घेतला आहे. भविष्यात विजयोत्सव समारंभ चांगल्या प्रकारे पार पडावा आणि कोणालाही कोणतीही अडचण येऊ नये यासाठी बीसीसीआयने तीन सदस्यीय समिती स्थापन केली आहे. आतापासून सर्व आयपीएल संघांसाठी हा नियम खूप महत्त्वाचा असेल. भारतीय क्रिकेट नियामक मंडळ याबाबत खूप गंभीर आहे.
काय आहेत बीसीसीआयचे नियम –
१- कोणताही संघ ट्रॉफी जिंकल्यानंतर तीन ते चार दिवसांच्या आत उत्सव साजरा करणार नाही.
२- घाईघाईने आणि वाईट पद्धतीने कार्यक्रम साजरा करण्याची परवानगी दिली जाणार नाही.
३- कोणताही संघ असो, भारतीय बोर्डाकडून लेखी स्वरूपात काही मिळाल्याशिवाय ते उत्सव आयोजित करू शकत नाहीत.
४- कडक सुरक्षा व्यवस्था केली जाईल.
५- सर्व ठिकाणी बहुस्तरीय सुरक्षा व्यवस्था उपलब्ध असेल आणि तीच परिस्थिती संपल्यानंतरही दिसून येईल.
६- जेव्हा जेव्हा कार्यक्रमाचे वेळापत्रक असेल तेव्हा खेळाडू आणि कर्मचाऱ्यांसाठी संपूर्ण सुरक्षा व्यवस्था केली जाईल.
७- जोपर्यंत त्या राज्यातील सरकार आणि पोलिसांकडून कार्यक्रम आयोजित करण्याची परवानगी मिळत नाही तोपर्यंत तो आयोजित केला जाणार नाही.
८- कायदेशीर आणि सुरक्षितपणे उत्सव साजरा करण्यासाठी नागरिक आणि कायदा अंमलबजावणी करणाऱ्या लोकांकडून ग्रीन सिग्नल मिळवणे आवश्यक आहे.
BCCI learns lesson from stampede in Bengaluru after RCB wins trophy
महत्वाच्या बातम्या
- Nitish Kumar : बिहार विधानसभा निवडणुकीआधी नितीश कुमार सरकारने घेतला मोठा निर्णय
- Operation Sindhu : ऑपरेशन सिंधू – २९० भारतीय विद्यार्थ्यांची दुसरी तुकडी इराणहून दिल्लीला पोहोचली
- Omar Abdullah : ‘अमेरिका एखाद्या मित्र तोपर्यंतच राहतो, जोपर्यंत…’ ; उमर अब्दुल्लांनी साधला निशाणा
- Israel : इस्रायलने इराणच्या “इस्फहान अणुऊर्जा केंद्रावर” केला मोठा हल्ला