• Download App
    तामिळनाडूत प्राणप्रतिष्ठेचे लाइव्ह टेलिकास्ट बॅन; भजन करणाऱ्यांना धमक्या; केंद्रीय मंत्री सीतारामन यांचा आरोप|Ban on live telecast of Prana Pratistha in Tamil Nadu; Threats to chanters; Allegation of Union Minister Sitharaman

    तामिळनाडूत प्राणप्रतिष्ठेचे लाइव्ह टेलिकास्ट बॅन; भजन करणाऱ्यांना धमक्या; केंद्रीय मंत्री सीतारामन यांचा आरोप

    वृत्तसंस्था

    नवी दिल्ली : केंद्रीय अर्थमंत्री निर्मला सीतारामन यांनी तामिळनाडू सरकारने राम मंदिर कार्यक्रमाच्या लाइव्ह स्ट्रीमिंगवर बंदी घातल्याचा आरोप केला आहे. त्या म्हणाल्या की, तामिळनाडूमध्ये 200 हून अधिक मंदिरे आहेत. अयोध्येत होणाऱ्या कार्यक्रमांच्या थेट प्रक्षेपणावर बंदी घालण्यात आली आहे.Ban on live telecast of Prana Pratistha in Tamil Nadu; Threats to chanters; Allegation of Union Minister Sitharaman

    पोलीस मंदिरांमध्ये कार्यक्रम होऊ देत नसल्याचा आरोप त्यांनी केला. पंडाल पाडू, अशी धमकी आयोजकांना दिली. हे हिंदुविरोधी कृत्य आहे. सीतारामन यांनी पुरावा म्हणून सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्म X वर तामिळ वृत्तपत्राचे एक कटिंग पोस्ट केले आहे.



    मात्र, तामिळनाडू सरकारचे मंत्री पीके शेखर बाबू यांनी ट्विट करून सीतारामन यांच्या आरोपांचे खंडन केले आहे. ते म्हणाले की, केंद्रीय मंत्री अफवा पसरवत आहेत.

    काय म्हणाल्या अर्थमंत्री सीतारामन

    तामिळनाडूतील लोकांना भजन आयोजित करण्यापासून गरिबांना जेवण देण्यापासून, मिठाई वाटण्यापासून आणि उत्सव करण्यापासून रोखले जात आहे आणि त्यांना धमकावले जात आहे, तर त्यांना फक्त पंतप्रधान मोदींना अयोध्येतील राम मंदिर प्राणप्रतिष्ठा सोहळ्यात पाहायचे आहे.

    लाइव्ह टेलिकास्टदरम्यान वीज खंडित होण्याची शक्यता असल्याचे केबल टीव्ही ऑपरेटर्सना सांगण्यात आले आहे. सीतारामन यांनी इंडिया आघाडीतील सहयोगी डीएमकेचे हे हिंदुविरोधी पाऊल असल्याचे म्हटले आहे.

    तामिळनाडू सरकार अनधिकृत लाइव्ह टेलिकास्ट बंदीचे समर्थन करण्यासाठी कायदा आणि सुव्यवस्था बिघडल्याचा दावा करत आहे. ही खोटी कथा आहे. अयोध्या निकालाच्या दिवशी कायदा आणि सुव्यवस्थेचा प्रश्न निर्माण झाला नाही.

    माननीय पंतप्रधान मोदींनी ज्या दिवशी राम मंदिराची पायाभरणी केली त्या दिवशीही अशी समस्या देशभरात नव्हती. तामिळनाडूतील रामभक्तांच्या भावनांनी हिंदुद्वेषी द्रमुक सरकार प्रचंड अस्वस्थ झाले आहे.

    दरम्यान, तामिळनाडूचे मंत्री पीके शेखर बाबू यांनी ट्विट केले की, राज्यातील रामभक्तांवर कोणतेही निर्बंध लादण्यात आलेले नाहीत. त्यांनी प्रभू रामाच्या नावाने पूजा करावी. मंदिरात अन्न द्या किंवा प्रसाद द्या. तो पूर्णपणे स्वतंत्र आहे. दुर्दैवाने केंद्रीय अर्थमंत्री निर्मला सीतारामन अफवा पसरवत आहेत.

    रविवार, 21 जानेवारी हा अयोध्येत 16 जानेवारीपासून सुरू झालेल्या प्राणप्रतिष्ठा विधीचा सहावा दिवस आहे. 22 जानेवारीला अभिषेक होण्यापूर्वी अयोध्येच्या सीमा सील करण्यात आल्या होत्या. आता 23 जानेवारीपर्यंत प्राणप्रतिष्ठेसाठी आमंत्रित केलेल्या पाहुण्यांनाच पास दाखवून प्रवेश मिळेल.

    Ban on live telecast of Prana Pratistha in Tamil Nadu; Threats to chanters; Allegation of Union Minister Sitharaman

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Ahmedabad Sanand Violence : सोशल मीडिया पोस्टवरून अहमदाबादमध्ये दोन गटांमध्ये दगडफेक; 40 जणांना अटक; दोनदा हिंसक संघर्ष

    India-Pakistan War :अमेरिकन थिंक टँकचा दावा- 2026 मध्ये भारत-पाक युद्धाची शक्यता; दोन्ही देशांनी शस्त्रांची खरेदी वाढवली

    World’s 4th Largest Economy : भारत आता जगातील चौथी सर्वात मोठी अर्थव्यवस्था, जपानला मागे टाकले; 2030 पर्यंत जर्मनीलाही मागे टाकणार