• Download App
    आठवले यांचे मत : कमला हॅरिस उपराष्ट्रपती होऊ शकतात, मग सोनिया गांधी पंतप्रधान का होऊ शकत नाहीतAthavale's opinion: Kamala Harris can be the Vice President, then why can't Sonia Gandhi be the Prime Minister

    आठवले यांचे मत : कमला हॅरिस उपराष्ट्रपती होऊ शकतात, मग सोनिया गांधी पंतप्रधान का होऊ शकत नाहीत

    जर भारतीय वंशाच्या कमला हॅरिस अमेरिकेच्या उपराष्ट्रपती बनू शकल्या तर २००४ च्या निवडणुकीनंतर काँग्रेस अध्यक्षही पंतप्रधान होऊ शकतात.Athavale’s opinion: Kamala Harris can be the Vice President, then why can’t Sonia Gandhi be the Prime Minister


    वृत्तसंस्था

    इंदौर : केंद्रीय मंत्री रामदास आठवले हे त्यांच्या वक्तव्यांसाठी ओळखले जातात, त्यांनी म्हटले आहे की, काँग्रेस अध्यक्षा सोनिया गांधी यांचा परदेशी वंशाचा मुद्दा निरर्थक आहे. जर भारतीय वंशाच्या कमला हॅरिस अमेरिकेच्या उपराष्ट्रपती बनू शकल्या तर २००४ च्या निवडणुकीनंतर काँग्रेस अध्यक्षही पंतप्रधान होऊ शकतात. आठवले यांनी जातीच्या जनगणनेलाही पाठिंबा दिला.

    आठवले असेही म्हणाले की, जर त्या वेळी सोनिया गांधींना पंतप्रधान व्हायचे नसेल तर त्यांना शरद पवारांना पंतप्रधान करावे लागेल.



    शनिवारी इंदूरमध्ये प्रसारमाध्यमांशी बोलताना आठवले म्हणाले, २००४ च्या निवडणुकीत यूपीएने बहुमत मिळवले तेव्हा मी सोनिया गांधींना पंतप्रधान व्हावे असा प्रस्ताव दिला होता. मी असेही म्हटले होते की त्याच्या परदेशी मूळच्या मुद्द्याला काही अर्थ नाही.

    केंद्रातील सत्ताधारी भाजपच्या नेतृत्वाखालील एनडीए सरकारचे प्रमुख असलेले आठवले म्हणाले की, जर कमला हॅरिस अमेरिकेच्या उपराष्ट्रपती बनू शकतात, तर सोनिया गांधी, भारताच्या नागरिक का नाहीत? त्या माजी पंतप्रधान राजीव गांधी यांच्या पत्नी आणि लोकसभेच्या निवडून आलेल्या खासदार आहेत, त्या पंतप्रधान का होऊ शकत नाहीत?

    Athavale’s opinion: Kamala Harris can be the Vice President, then why can’t Sonia Gandhi be the Prime Minister

    महत्त्वाच्या बातम्या

    Related posts

    PM Dhan-Dhanya Krishi Yojana : केंद्राची पंतप्रधान धन-धान्य कृषी योजनेला मंजुरी; कमी कृषी उत्पादन असलेल्या 100 जिल्ह्यांवर लक्ष; 1.7 कोटी शेतकऱ्यांना फायदा

    RBI Governor : सरकार व्याजदरात आणखी कपात करू शकते; RBI गव्हर्नर म्हणाले- GDP डेटामध्ये मंदी असल्यास कमी केले जाऊ शकतात व्याजदर

    CDS Anil Chauhan : सीडीएस म्हणाले- कालच्या शस्त्रांनी तुम्ही आजचे युद्ध जिंकू शकत नाही; सुरक्षेसाठी गुंतवणूक गरजेची