वृत्तसंस्था
गंगटोक : पूर्व सिक्कीममधील चांगू-नाथुला येथे गेलेले ८०० हून अधिक पर्यटक बुधवारी खराब हवामान आणि बर्फवृष्टीमुळे अडकून पडले. या पर्यटकांमध्ये वृद्ध, महिला आणि लहान मुलांचाही समावेश आहे. माहिती मिळताच भारतीय लष्कराच्या त्रिशक्ती कोरच्या जवानांनी तातडीने कारवाई करत अडकलेल्या पर्यटकाला वाचवले.Army rescues 800 tourists stranded in Sikkim; Tourists got stuck on the way due to sudden rain and snowfall
दुपारी वातावरणात अचानक बदल होऊन पावसाला सुरुवात झाली. तापमानाचा पारा खाली येताच राज्यातील उंच भागात बर्फवृष्टी सुरू झाली. बर्फवृष्टीमुळे वाहनांची वाहतूक ठप्प झाली आणि पूर्व सिक्कीममधील चांगू-नाथुला या पर्यटनस्थळाला भेट देण्यासाठी गेलेले पर्यटक वाटेतच अडकले.
रात्री उशिरापर्यंत बचावकार्य सुरू होते, असे भारतीय लष्कराने प्रसिद्धीपत्रकात म्हटले आहे. पर्यटकांना सुरक्षित ठिकाणी नेले जात आहे. त्यांना निवास, उबदार कपडे, वैद्यकीय मदत आणि गरम जेवण दिले जात आहे. अडकलेल्या पर्यटकांना सामावून घेण्यासाठी सैनिकांनी त्यांच्या बॅरेक रिकामी केल्या. जवानांच्या तात्काळ कारवाईमुळे पर्यटकांना मोठा दिलासा मिळाला. हवामान ठीक असल्यास पर्यटकांना गुरुवारी राजधानी गंगटोक येथे आणले जाईल.
सध्या सिक्कीममधील हवामानाने गंभीर वळण घेतले आहे आणि बहुतांश भागात प्रचंड थंडी आहे. लाचुंग आणि त्याच्या वरच्या भागांसह उत्तर सिक्कीमच्या काही भागात हिमवर्षाव सुरू आहे. रावंगलासह काही भागात गारपीट झाल्याचीही माहिती आहे. काही महिन्यांपूर्वी आलेल्या विनाशकारी फ्लॅश पूरनंतर अधिकाऱ्यांनी अलीकडेच पर्यटकांना सिक्कीमच्या या भागांना भेट देण्यासाठी परवाने देणे सुरू केले होते.
Army rescues 800 tourists stranded in Sikkim; Tourists got stuck on the way due to sudden rain and snowfall
महत्वाच्या बातम्या
- संसदेतले घुसखोर दाखवायला गेले बेरोजगारी; प्रत्यक्षात निघाले काँग्रेसी – डावे आंदोलनजीवी!!
- मध्य प्रदेशात “मोहन यादवी” कायदेशीर दंडा सुरू; मशिदींवरच्या लाऊड स्पीकरला चाप; खुल्यावर मांस विक्रीलाही बंदी!!
- धीरज साहू यांच्या घरात सापडलेल्या रोख रकमेनंतर आता घरातील सोन्याचा शोध घेण सुरू
- संसद घुसखोरीत अटक झालेली नीलम सामील होती फुटीरतावाद्यांच्या शेतकरी आंदोलनात; चौघांच्या कारस्थानाचा उलगडा!!