वृत्तसंस्था
नवी दिल्ली : Army Chief Upendra Dwivedi भारतीय लष्कर प्रमुख (COAS) जनरल उपेंद्र द्विवेदी यांनी जगातील सर्वात उंच युद्धभूमी असलेल्या सियाचीनमधील एका अग्रेषित चौकीला भेट दिली आणि १८ जम्मू आणि काश्मीर रायफल्स (१८ जेएके आरआयएफ) च्या सैनिकांची भेट घेतली. Army Chief Upendra Dwivedi
ही भेट अत्यंत भावनिक होती कारण येथूनच ते तरुण अधिकारी म्हणून सैन्यात सामील झाले होते आणि या बटालियनचे नेतृत्वही केले होते. Army Chief Upendra Dwivedi
जुन्या मित्रांना भेटणे हा एक भावनिक क्षण होता. या भेटीदरम्यान एक अतिशय हृदयस्पर्शी क्षण आला, जेव्हा जनरल द्विवेदी यांनी त्यांच्या नेतृत्वाखाली तरुण सैनिक म्हणून सेवा सुरू केलेल्या त्याच सात ज्युनियर कमिशन्ड ऑफिसर्स (जेसीओ) आणि जवानांना भेटले.
त्यांनी सांगितले की, वर्षानुवर्षे त्याच बटालियनमधील त्यांच्या जुन्या साथीदारांना भेटणे हा एक भावनिक क्षण होता. त्यांनी सैनिकांशी दीर्घ संवाद साधला आणि बर्फाळ उंचीवर त्यांचे जुने दिवस आठवले.
कारगिल विजय दिवस
‘ऑल-आर्म्स ब्रिगेड’ ची स्थापना जाहीर शनिवारी, लष्करप्रमुखांनी २६ व्या कारगिल विजय दिनानिमित्त द्रास येथील कारगिल युद्ध स्मारकात भाषण करताना ‘रुद्र’ नावाच्या नवीन ‘ऑल-आर्म्स ब्रिगेड’ची स्थापना करण्याची घोषणा केली होती.
ते म्हणाले की, ब्रिगेडला मंजुरी एक दिवस आधी देण्यात आली होती, जी भारताच्या ऑपरेशनल क्षमता मजबूत करण्याच्या दिशेने एक महत्त्वपूर्ण पाऊल आहे.
दहशतवादाला पाठिंबा देणाऱ्यांना सोडले जाणार नाही
ते पुढे म्हणाले की, ऑपरेशन विजयचा वारसा पुढे चालू ठेवत, भारतीय सैनिकांनी पुन्हा एकदा पाकिस्तानच्या आक्रमक लष्करी कारवाया उधळून लावल्या. यामुळे एक मजबूत आणि स्पष्ट संदेश गेला की दहशतवादाला पाठिंबा देणाऱ्यांना सोडले जाणार नाही.
जनरल द्विवेदी यांनी यावर भर दिला की अढळ दृढनिश्चयाची ही परंपरा अलीकडेच ऑपरेशन सिंदूर दरम्यानही चालू राहिली, जिथे भारतीय सैन्याने त्याच धैर्याने आणि दृढनिश्चयाने पाकिस्तान पुरस्कृत दहशतवादी पायाभूत सुविधांना निर्णायकपणे लक्ष्य केले आणि सीमेपलीकडून होणाऱ्या इतर शत्रुत्वाच्या कारवायांना प्रभावीपणे तोंड दिले.
ऑपरेशन सिंदूर हा आमचा संकल्प, संदेश आणि उत्तर
पहलगाममधील दहशतवादी हल्ल्याचा उल्लेख करताना ते म्हणाले- पहलगाममधील दहशतवाद्यांनी केलेला भ्याड हल्ला संपूर्ण देशासाठी एक खोल धक्का होता.
तथापि, यावेळी भारताने कोणतीही शंका व्यक्त केली नाही, उलट सरकारने ठरवले की प्रतिसाद निर्णायक असेल. देशवासीयांच्या अढळ विश्वासाने आणि सरकारने दिलेल्या धोरणात्मक स्वातंत्र्याने, भारतीय सेवेने ठामपणे, अचूक आणि निर्णायकपणे प्रतिसाद दिला.
Army Chief Upendra Dwivedi Siachen Visit J&K Rifles Soldiers Emotional
महत्वाच्या बातम्या
- कम्युनिस्टांना गाझाचा कळवळा, उच्च न्यायालयाने खडसावत म्हटले देशाच्या प्रश्नांवर बोला!
- Anjali Damania : धनंजय मुंडे कोणत्याही अंगाने स्वच्छ नाहीत, पुन्हा मंत्रिमंडळात संधी देऊ नये, अंजली दमानिया यांची मुख्यमंत्र्यांकडे मागणी
- Anil Ambani : अनिल अंबानींच्या कंपन्यांवर ईडीचे छापे: ३,००० कोटींच्या कर्ज घोटाळ्याची चौकशी सुरू
- राहुल गांधी म्हणाले, मोदींमध्ये काही दम नाही; मग काँग्रेसवाले मोदींना हरविण्याऐवजी त्यांच्या रिटायरमेंटची का वाट बघताहेत??