• Download App
    लोकसभा निवडणुकीपूर्वी काँग्रेसला आणखी एक झटका, गौरव वल्लभ यांनी दिला राजीनामा Another blow to Congress ahead of Lok Sabha elections Gaurav Vallabh resigns

    लोकसभा निवडणुकीपूर्वी काँग्रेसला आणखी एक झटका, गौरव वल्लभ यांनी दिला राजीनामा

    जाणून घ्या, कोण आहेत गौरव वल्लभ? Another blow to Congress ahead of Lok Sabha elections Gaurav Vallabh resigns

    विशेष प्रतिनिधी

    दिल्ली : लोकसभा निवडणुकीच्या पहिल्या टप्प्यापूर्वी काँग्रेसला एकापाठोपाठ एक धक्के बसत आहेत. आज गौरव वल्लभ यांनी पक्षाच्या सर्व पदांचा राजीनामा दिल्याने काँग्रेसला आणखी एक मोठा झटका बसला. याआधी बुधवारीही बॉक्सर विजेंदरसिंग यांनी काँग्रेस सोडून भाजपमध्ये प्रवेश केला होता. काँग्रेसचे राष्ट्रीय प्रवक्ते गौरव वल्लभ यांनी त्यांच्या सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्म X वर काँग्रेसचा राजीनामा देत एक पोस्ट केली आहे. ज्यात त्यांनी काँग्रेस दिशाहीन असल्याचा आरोप केला.

    गौरव वल्लभ यांनी काँग्रेस अध्यक्ष मल्लिकार्जुन खर्गे यांना पाठवलेल्या राजीनाम्याचा फोटो इंस्टाग्रामवर शेअर केला आहे. त्यांनी लिहिले आहे की, “काँग्रेस पक्ष आज ज्या दिशाहीन पद्धतीने पुढे चालला आहे, त्यामध्ये मला स्वस्थता वाटत नाही. मी सनातनविरोधीही नाही. मी सकाळ संध्याकाळ घोषणाबाजी करू शकत नाही किंवा देशाच्या वेल्थ क्रिएटर्सना शिवीगाळ करू शकत नाही. म्हणूनच मी काँग्रेस पक्षाच्या सर्व पदांचा आणि प्राथमिक सदस्यत्वाचा राजीनामा देत आहे.

    यासोबतच त्यांनी पक्षाध्यक्ष खर्गे यांना पाठवलेल्या राजीनामा पत्रात मी भावूक आणि दु:खी असल्याचे लिहिले आहे. मला खूप काही सांगायचे आहे, लिहायचे आहे आणि सांगायचे आहे. पण माझे संस्कार मला असे काहीही बोलण्यास मनाई करतात. तरीही आज मी माझे मत तुमच्यासमोर मांडत आहे, कारण मला वाटते की सत्य लपवणे हा देखील गुन्हा आहे. अशा स्थितीत मला गुन्ह्यात सहभागी व्हायचे नाही.



    यासोबतच गौरव वल्लभ पुढे म्हणाले की, जेव्हा मी काँग्रेस पक्षात प्रवेश केला तेव्हा काँग्रेस हा देशातील सर्वात जुना पक्ष असल्याचा माझा विश्वास होता. येथे तरुण आणि बुद्धिजीवी लोकांच्या विचारांना महत्त्व दिले जाते, परंतु गेल्या काही वर्षांत माझ्या लक्षात आले आहे की पक्षाचे सध्याचे स्वरूप नवीन विचारांसह तरुणांशी जुळवून घेऊ शकत नाही.

    गौरव वल्लभ पुढे म्हणाले की, अयोध्येतील रामलल्लाच्या अभिषेक सोहळ्याबाबत काँग्रेसच्या भूमिकेवर मी नाराज आहे. मी जन्माने हिंदू आहे आणि व्यवसायाने शिक्षक आहे, पक्षाची ही भूमिका मला नेहमीच अस्वस्थ करत असे. पक्ष आणि आघाडीशी संबंधित अनेक लोक सनातनच्या विरोधात बोलतात. यासोबतच ते म्हणाले की, सध्या पक्षाची वाटचाल चुकीच्या दिशेने सुरू आहे. एकीकडे आपण जातीवर आधारित जनगणनेबद्दल बोलतो आणि दुसरीकडे संपूर्ण हिंदू समाजाचे विरोधी दिसतो.

    Another blow to Congress ahead of Lok Sabha elections Gaurav Vallabh resigns

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Himanta Biswa Sarma : बंगालमध्ये भाजपची दुसरी यादी जाहीर, 111 नावे; अभिनेत्री रूपा गांगुली यांना तिकीट; आसाममध्ये मुख्यमंत्री हिमंता सातव्यांदा जालुकबारीतून लढणार

    Delhi Palam : दिल्ली अग्निकांड शोकसभेत भाजप-आप कार्यकर्ते भिडले; बाचाबाची- खुर्च्या फेकल्या; केजरीवाल म्हणाले- मला पीडितांना भेटू दिले नाही

    Surat Ashram Raid : गुजरात- सुरतेत ₹2.38 कोटींच्या बनावट नोटा पकडल्या; आश्रमात छापल्या जात होत्या