गृहमंत्री अमित शाह यांनी मंचावरूनच घोषणा
विशेष प्रतिनिधी
नवी दिल्ली : Amit Shah गृहमंत्री अमित शाह यांनी वक्फ बोर्ड कायद्याबाबत महत्त्वपूर्ण विधान केल्याने राजकीय वर्तुळात खळबळ उडाली आहे. ANI नुसार, शाह म्हणाले की कर्नाटक वक्फ बोर्डाने शेतकऱ्यांच्या जमिनी, गावे आणि जुनी मंदिरे वक्फ मालमत्तेत रूपांतरित केली होती आणि ती रोखणारे कोणीही नव्हते. पण आता हे संपणार आहे.Amit Shah
वक्फ कायद्यात बदलाची घोषणा
अमित शाह म्हणाले, “हे मोदी सरकार आहे, हे सर्व इथे चालणार नाही. नरेंद्र मोदींनी वक्फ बोर्ड कायद्यात बदल सुचवले आहेत.” विरोधी पक्ष विशेषत: महाराष्ट्रातील महाविकास आघाडी या बदलाला विरोध करत आहेत, मात्र असे असतानाही सरकार संसदेत वक्फ कायदा दुरुस्ती विधेयक मंजूर करून घेणार असल्याचेही त्यांनी स्पष्ट केले.
अमित शाह म्हणाले की, वक्फ बोर्डाकडून मालमत्तांना ‘वक्फ मालमत्ता’ म्हणून घोषित करण्यात येणारी निराधार घोषणा आता थांबेल. ते म्हणाले, “हा स्वतंत्र भारत आहे आणि कोणालाही शेतकरी, गावे किंवा मंदिरे यांची मालमत्ता वक्फ मालमत्ता म्हणून घोषित करण्याची परवानगी नाही.”
काय होणार बदल?
नवीन प्रस्तावित कायद्यानुसार, वक्फ बोर्डाला कोणतीही मालमत्ता वक्फ मालमत्ता म्हणून घोषित करण्यापूर्वी स्पष्ट आणि वैध पुरावा द्यावा लागेल. शेतकरी, मंदिरे आणि सर्वसामान्य नागरिकांच्या मालमत्ता वाचवण्यासाठी हे पाऊल उचलले जात असल्याचे शाह म्हणाले.
काँग्रेस आणि महाराष्ट्रातील महाविकास आघाडीवर निशाणा साधत अमित शहा म्हणाले की, हे पक्ष केवळ तुष्टीकरणाचे राजकारण करत आहेत आणि वक्फ कायद्याच्या गैरवापरावर मौन पाळत आहेत. ते म्हणाले, “हे तेच लोक आहेत ज्यांनी नेहमीच जनतेच्या हक्कांची पायमल्ली केली आहे. पण मोदी सरकार हे बदलण्यासाठी कटिबद्ध आहे.”
Amit Shah said the Waqf Board law will be changed under any circumstances
महत्वाच्या बातम्या
- Devendra Fadnavis attack देवेंद्र फडणवीसांचा हल्लाबोल; मतांसाठी मविआचे नेते उलेमाचे तळवे चाटत आहेत
- Ramgiri Maharaj रामगिरी महाराज : ट्रम्पच्या निवडणुकीत हिंदूंची एकजूट उपयोगी ठरू शकते, तर भारतात का नाही उपयोगी ठरणार??
- Virat Kohli : विराट कोहली जखमी! बॉर्डर-गावसकर ट्रॉफीपूर्वी बरा झाला नाहीतर…
- Piyush Goyal : पियुष गोयल यांचा वाहन कंपन्यांना सल्ला ; ‘विक्री वाढवण्यासाठी…’