• Download App
    'दगडफेक करणाऱ्यांना अथवा त्यांच्या कुटुंबीयांना नाही मिळणार सरकारी नोकरी '|Amit Shah has given a stern warning that stone pelters or their families will not get government jobs

    ‘दगडफेक करणाऱ्यांना अथवा त्यांच्या कुटुंबीयांना नाही मिळणार सरकारी नोकरी ‘

    अमित शाहांनी दिला कडक इशारा


    विशेष प्रतिनिधी

    श्रीनगर : केंद्रीय गृहमंत्री अमित शाहा यांनी जम्मू-काश्मीरमधील दहशतवादाविरोधात कडक इशारा दिला आहे. जम्मू-काश्मीरमध्ये कोणत्याही दहशतवादी हस्तकास किंवा दगडफेक करणाऱ्यांच्या कुटुंबीयांना सरकारी नोकऱ्या मिळणार नाहीत, असं त्यांनी म्हटलं आहे.Amit Shah has given a stern warning that stone pelters or their families will not get government jobs

    नरेंद्र मोदी सरकारने केवळ दहशतवाद्यांना लक्ष्य केले नाही तर दहशतवाद्यांच्या पायाभूत सुविधांचाही नायनाट केला आहे, त्यामुळे देशातील दहशतवादी घटनांमध्ये लक्षणीय घट झाल्याचेही अमित शाहा म्हणाले. त्यांनी गेल्या आठवड्यात एका मुलाखतीत सांगितले की, “आम्ही काश्मीरमध्ये ठरवले आहे की जर कोणी कोणत्याही दहशतवादी संघटनेत सामील झाले, तर त्याच्या कुटुंबातील सदस्यांना कोणतीही सरकारी नोकरी मिळणार नाही, जर कोणी दगडफेकीत सहभागी झाले असेल तर, त्याच्या कुटुंबीयांनाही सरकारी नोकरी मिळणार नाही.



    आपल्या मुलाखतीत अमित शाह म्हणाले की, मानवाधिकार कार्यकर्ते या निर्णयाविरोधात सर्वोच्च न्यायालयात गेले होते, पण शेवटी सरकारचाच विजय झाला. तथापि, गृहमंत्र्यांनी सांगितले की, जेव्हा एखाद्या कुटुंबातील एखादी व्यक्ती स्वत: पुढे येते आणि त्याच्या जवळच्या नातेवाईकांपैकी एक दहशतवादी संघटनेत सामील झाल्याची माहिती अधिकाऱ्यांना देईल तेव्हा सरकार अशा प्रकरणांमध्ये अपवाद करेल. अशा कुटुंबांना दिलासा दिला जाईल, असे ते म्हणाले.

    अमित शाह म्हणाले की, यापूर्वी काश्मीरमध्ये कोणत्याही दहशतवाद्याला ठार केल्यानंतर अंत्ययात्रा काढली जात होती. ही प्रथा आम्ही बंद केली आहे. आम्ही खात्री केली की दहशतवाद्यावर सर्व धार्मिक विधींसह अंत्यसंस्कार करण्यात आले, परंतु एका निर्जन ठिकाणी.

    गृहमंत्र्यांनी सांगितले की, जेव्हा एखाद्या दहशतवाद्याला सुरक्षा दलांनी घेरले, तेव्हा त्याला आधी आत्मसमर्पण करण्याची संधी दिली जाते. आम्ही कुटुंबातील कोणत्याही सदस्याला जसे की त्याची आई किंवा पत्नी कॉल करतो आणि त्यांना दहशतवाद्याला आत्मसमर्पण करण्याचे आवाहन करण्यास सांगतो. जर तो (दहशतवादी) ऐकत नसेल तर त्याला ठार मारले जाते.

    Amit Shah has given a stern warning that stone pelters or their families will not get government jobs

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Amit Shah : अमित शहांनी सांगितला आरोग्याचा मंत्र, म्हणाले- 2 तास व्यायाम, 6 तास झोप गरजेची; आज मी सर्व औषधांपासून मुक्त

    National Herald case : नॅशनल हेराल्ड प्रकरणी खरगे म्हणाले- आम्ही घाबरणार नाही; भाजपने म्हटले- कायदेशीर उत्तर द्या, राजकारण करू नका

    Central Goverment : परदेशात काम करण्यासाठी लवकर कायदा बनणार; उल्लंघनासाठी 10 वर्षांची शिक्षा शक्य