आपल्या सर्वांना माहीत आहे की,डाव्या आघाडीचे अतिरेकी हे लोकशाही व्यवस्थेसमोरील सर्वात मोठे आव्हान आहे. असंही शाह Amit Shah म्हणाले आहेत.
विशेष प्रतिनिधी
रायपूर : मार्च 2026 पर्यंत देशातून नक्षलवाद संपुष्टात येईल, असे केंद्रीय गृहमंत्री अमित शाह Amit Shah यांनी म्हटले आहे. अमित शाह यांनी शनिवारी छत्तीसगडची राजधानी रायपूरमध्ये डाव्या उग्रवाद्यांविरोधातील कारवाईचा आढावा घेतला. शाह म्हणाले, “आता मजबूत रणनीती आणि निर्दयी रणनीतीने डाव्या विचारसरणीच्या अतिरेक्यांच्या समस्येवर अंतिम वार करण्याची वेळ आली आहे.”
अमित शाह म्हणाले, “मला विश्वास आहे की, डाव्या विचारसरणीविरुद्धचा आमचा लढा शेवटच्या टप्प्यात पोहोचला आहे. मार्च 2026 पर्यंत आम्ही देशाला नक्षल समस्येतून पूर्णपणे मुक्त करू शकू. आता डाव्या विचारसरणीच्या अतिरेकाविरुद्ध लढण्याची वेळ आली आहे. रणनीतीने पण अंतिम धक्का दिला पाहिजे.”
Narendra Modi : ‘कीव’मध्ये पंतप्रधान मोदींचे जोरदार स्वागत, राष्ट्राध्य झेलेन्स्कींशी विशेष भेट
गृहमंत्री म्हणाले, “बिहार, झारखंड, ओडिशा, आंध्र प्रदेश, तेलंगणा, मध्य प्रदेश आणि एक जिल्हा वगळता महाराष्ट्रही नक्षल समस्येपासून मुक्त झाला आहे. आपल्या सर्वांना माहीत आहे की,डाव्या आघाडीचे अतिरेकी हे लोकशाही व्यवस्थेसमोरील सर्वात मोठे आव्हान आहे.”
रायपूरमध्ये झालेल्या आढावा बैठकीत अमित शाहा Amit Shah यांनी सात राज्यांच्या अधिकाऱ्यांची बैठक घेतली. या बैठकीत विविध राज्यांचे डीजीपी, निमलष्करी दलांचे प्रमुख आणि राज्य सरकारच्या सचिवांना बोलावण्यात आले होते.
Amit Shah said Naxalism will be strengthened in the country
महत्वाच्या बातम्या
- Ramdas Athawale : ‘बदलापूरची घटना मानवतेसाठी लज्जास्पद असून आरोपींना…’ ; रामदास आठवले
- Ladki Bahin Yojna : 1 कोटी 40 लाख लाडक्या बहिणींच्या खात्यांमध्ये रक्कम जमा; मुख्यमंत्र्यांची नाशकातून माहिती
- Bangladesh : बांगलादेशात अस्मानी, आरोप मात्र भारतावर; युनूस सरकारने म्हटले- भारताने पाणी सोडल्याने पूर आला
- Maharashtra Bandh : हायकोर्टाच्या दणक्यानंतर पवार + काँग्रेस नरमले; महाराष्ट्र बंद मागे घेण्याचे आवाहन केले!!