• Download App
    PM Modi 'ट्रम्पसाठी अमेरिका फर्स्ट तर पंतप्रधान मोदींसाठीही इंडिया फर्स्ट'

    PM Modi’ : ‘ट्रम्पसाठी अमेरिका फर्स्ट तर पंतप्रधान मोदींसाठीही इंडिया फर्स्ट’

    PM Modi

    अर्थ राज्यमंत्री म्हणाले सरकार विश्लेषण करत आहे


    विशेष प्रतिनिधी

    नवी दिल्ली : PM Modi’ अमेरिकेचे अध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांनी टॅरिफ लादल्यानंतर अर्थ राज्यमंत्री पंकज चौधरी यांनी आपली प्रतिक्रिया दिली आहे. अमेरिकेने लादलेल्या टॅरिफच्या परिणामांचे आम्ही विश्लेषण करत आहोत, असे त्यांनी एका कार्यक्रमात सांगितले. PM Modi’

    पीटीआयच्या वृत्तानुसार, त्यांनी असेही म्हटले की जर डोनाल्ड ट्रम्पसाठी अमेरिका प्रथम येते, तर आपल्या पंतप्रधान मोदींसाठीही भारत प्रथम येतो. खरं तर, अमेरिकेचे अध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांनी आज किमान १० टक्के टॅरिफ लादण्याची घोषणा केली. यामध्ये व्हाईट हाऊसने सर्वात वाईट गुन्हेगार म्हणून ओळखल्या जाणाऱ्या देशांसाठी कडक टॅरिफ दरांचा समावेश आहे. नवीन शुल्कांचा परिणाम जवळजवळ १०० देशांवर होतो. यापैकी ६० वस्तूंवर जास्त आयात शुल्क आकारले जाते. ट्रम्प यांनी ब्रिटनवर १० टक्के, युरोपियन युनियनवर २० टक्के आणि भारतावर २६ टक्के कर लादण्याची घोषणा केली आहे.



     

    भारतावर त्याचा काय परिणाम होईल असे विचारले असता, अर्थ राज्यमंत्र्यांनी सांगितले की त्याचे मूल्यांकन सुरू आहे. राष्ट्राध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांच्या प्रशासनाचा असा विश्वास आहे की भारत अमेरिकन वस्तूंवर जास्त आयात शुल्क आकारतो, म्हणूनच देशाची व्यापार तूट कमी करण्यासाठी आणि उत्पादनाला चालना देण्यासाठी हे पाऊल उचलणे आवश्यक होते. या निर्णयामुळे भारताच्या अमेरिकेतील निर्यातीवर परिणाम होण्याची शक्यता आहे. तथापि, तज्ञांचे म्हणणे आहे की भारत त्याच्या स्पर्धकांपेक्षा चांगल्या स्थितीत आहे ज्यांना आपल्यापेक्षा जास्त दर द्यावे लागतील.

    ‘America First for Trump, India First for PM Modi’

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Ahmedabad Air India : अहमदाबाद एअर इंडिया विमान अपघाताचा सगळाच उलगडा होणार ; ब्लॅक बॉक्स डेटाचा डाउनलोड!

    Yogi government : योगी सरकार ‘सपा’ खासदाराशी लग्न करणाऱ्या क्रिकेटपटू रिंकू सिंगला देणार सरकारी नोकरी

    Mumbai : मुंबईत कर्करोगग्रस्त आजीला कचराकुंडीत फेकणाऱ्या नातवाला अखेर अटक