• Download App
    Akhilesh Yadavs अखिलेश यादव यांच्या महाराष्ट्रात प्रवेशाने महाविकास आघाडीच्या अडचणी वाढल्या!

    Akhilesh Yadav : अखिलेश यादव यांच्या महाराष्ट्रात प्रवेशाने महाविकास आघाडीच्या अडचणी वाढल्या!

    अनेक जागांवर काँग्रेस आणि उद्धव यांच्यात वाद

    विशेष प्रतिनिधी

    मुंबई : महाराष्ट्रातील विधानसभा निवडणुकीपूर्वी शिवसेनेच्या उद्धव ठाकरे गटात म्हणजेच शिवसेना (UBT) आणि काँग्रेसमध्ये जागावाटपावरून मतभेद समोर येत आहेत. महाराष्ट्र काँग्रेसचे अध्यक्ष नाना पटोले यांच्याशी जागावाटपावर चर्चा करणार नसल्याचे शिवसेनेने (उबाठा) आधीच स्पष्ट केले आहे.

    दरम्यान, येत्या एक-दोन दिवसांत जागावाटपाचा मुद्दा निकाली निघेल, असा दावा काँग्रेसच्या सूत्रांनी केला आहे. राज्यातील विरोधी पक्षांच्या महाविकास आघाडीत काँग्रेस, उद्धव ठाकरे यांच्या नेतृत्वाखालील शिवसेना (उबाठा) आणि शरद पवार यांचा राष्ट्रवादी काँग्रेस पक्ष यांचा समावेश आहे.

    महाविकास आघाडीतील काही जागांवरचे मतभेद एक-दोन दिवसांत मिटतील, असा दावा काँग्रेसच्या सूत्रांनी केला आहे. जागावाटपाची अडचण अशी आहे की जिथे जास्त अल्पसंख्याक आहेत आणि ज्या काँग्रेसचा बालेकिल्ला आहेत तिथेही शिवसेना (ठाकरे गट) दावा करत आहे. तर समाजवादी पार्टीही या जागांवर आपला दावा करत आहे.

    मिळालेल्या माहितीनुसार, समाजवादी पक्षाने (एसपी) महाराष्ट्रात महाविकास आघाडीकडे 12 जागांची मागणी केली आहे. पक्षाचे प्रमुख अखिलेश यादव यांनी शनिवारी धुळे विधानसभा मतदारसंघातून उमेदवारी जाहीर केली. अखिलेश यादव यांनी उद्धव ठाकरेंशीही चर्चा केली आहे. अखिलेश यादव यांनी मागितलेल्या जागांवरही महाविकास आघाडीत वाद होऊ शकतो. कारण काँग्रेस आणि ठाकरे गट या जागा सपाला देऊ इच्छित नाहीत.

    Akhilesh Yadavs entry into Maharashtra has increased the problems of Mahavikas Aghadi

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    High Court : हायकोर्टाने हैदराबाद गॅझेटच्या जीआरविरोधी याचिका फेटाळली; कोर्टाने म्हटले- याचिका पीडितांची नाही, जनहिताच्या कक्षेतही नाही

    अलंद मतदारसंघातील मतदार वगळल्याचा राहुल गांधी यांचा दावा दाव्यावर निवडणूक आयोगाने फेटाळला

    Supreme Court : सुप्रीम कोर्टाने म्हटले – पराली जाळणाऱ्यांना अटक का नाही, दंड अपुरा, शेतकऱ्यांना जबाबदार धरण्याची गरज