• Download App
    Air Force Chief Confirms 5 Pakistani Planes Downed Operation Sindur ऑपरेशन सिंदूरवर हवाई दल प्रमुख म्हणाले-

    Air Force Chief : ऑपरेशन सिंदूरवर हवाई दल प्रमुख म्हणाले- 5 पाकिस्तानी विमाने पाडली; शत्रूचे मोठे नुकसान

    Air Force

    वृत्तसंस्था

    नवी दिल्ली : Air Force Chief भारतीय हवाई दलाचे प्रमुख एपी सिंह यांनी शनिवारी सांगितले की, ऑपरेशन सिंदूरमध्ये पाकिस्तानचे मोठे नुकसान झाले. आम्ही त्यांची पाच लढाऊ विमाने पाडली. एपी सिंह यांनी बंगळुरू येथे एका कार्यक्रमात याची पुष्टी केली.Air Force Chief

    एअर चीफ मार्शल एपी सिंह म्हणाले, आमच्या हवाई संरक्षण यंत्रणेने उत्तम काम केले आहे. आम्ही अलीकडेच खरेदी केलेली एस-४०० प्रणाली गेम-चेंजर ठरली आहे. पाकिस्तानकडे लांब पल्ल्याचे ग्लाइड बॉम्ब होते पण ते त्यापैकी एकही वापरू शकले नाहीत कारण ते हवाई संरक्षणात भेदक होऊ शकत नव्हते.Air Force Chief

    एपी सिंह पुढे म्हणाले की, पाकिस्तानातील बहावलपूर येथे झालेल्या हल्ल्यापूर्वीचे आणि नंतरचे फोटो सर्वांसमोर आहेत. तिथे काहीही शिल्लक राहिले नव्हते. हे फोटो केवळ उपग्रहावरून घेतले गेले नाहीत. तर स्थानिक माध्यमांनी उद्ध्वस्त इमारतीचे आतील फोटो देखील दाखवले.Air Force Chief



     

    एपी सिंह बंगळुरूमधील एचएएल मॅनेजमेंट अकादमी सभागृहात एअर चीफ मार्शल एलएम कात्रे मेमोरियल लेक्चरच्या १६ व्या हंगामात बोलत होते.

    हवाई दल प्रमुखांच्या भाषणातील ठळक मुद्दे…

    सैन्याला पूर्ण स्वातंत्र्य देण्यात आले:

    यशाचे एक प्रमुख कारण राजकीय इच्छाशक्ती होती. आम्हाला अगदी स्पष्ट सूचना देण्यात आल्या होत्या. आम्हाला पूर्ण स्वातंत्र्य होते. जर काही अडचणी असतील तर त्या आमच्या स्वतःच्या होत्या. आम्ही किती दूर जायचे हे ठरवत होतो. आम्हाला योजना आखण्याचे आणि अंमलबजावणी करण्याचे पूर्ण स्वातंत्र्य होते. तिन्ही दलांमध्ये समन्वय होता. सीडीएसच्या पदामुळे खरोखरच फरक पडला. ते आम्हाला एकत्र आणण्यासाठी होते. सर्व एजन्सींना एकत्र आणण्यात एनएसएनेही मोठी भूमिका बजावली.

    ९० तासांच्या युद्धानंतर पाकिस्तानने माघार घेतली:

    हे एक उच्च तंत्रज्ञानाचे युद्ध होते. ८० ते ९० तासांच्या युद्धात, आम्ही इतके नुकसान करू शकलो की त्यांना स्पष्टपणे जाणवले की जर त्यांनी हे असेच चालू ठेवले तर त्यांना त्याची खूप जास्त किंमत मोजावी लागेल, म्हणून त्यांनी पुढे येऊन आमच्या डीजीएमओला संदेश पाठवला की त्यांना बोलायचे आहे. आमच्याकडून ते मान्य झाले.

    बालाकोटच्या भूतापासून सुटका

    २०१९ मध्ये जेव्हा आम्ही बालाकोटमध्ये हवाई हल्ले केले तेव्हा आम्हाला त्याचे पुरावे जमवता आले नाहीत. आम्ही काय केले किंवा काय केले नाही याबद्दल लोकांनी प्रश्न उपस्थित केले. त्यामुळे मला खूप आनंद आहे की यावेळी आम्ही बालाकोटच्या त्या भूताचा सामना करू शकलो आणि आम्ही काय साध्य केले आहे हे जगाला सांगू शकलो.

    ऑपरेशन सिंदूर बद्दल जाणून घ्या….

    ७ मे रोजी पहाटे १.३० वाजता भारताने पाकव्याप्त काश्मीरमधील ९ दहशतवादी अड्ड्यांवर हवाई हल्ले केले. या हल्ल्यात १०० हून अधिक दहशतवादी ठार झाल्याचे लष्कराने म्हटले होते. पाकिस्तानच्या सरकारी माध्यमांनुसार, भारताने कोटली, बहावलपूर, मुरीदके, बाग आणि मुझफ्फराबाद येथे हल्ला केला होता. यामध्ये दहशतवादी संघटना लष्कर-ए-तैयबाचे मुख्यालय आणि जैश-ए-मोहम्मदचा प्रमुख मसूद अझहरचा अड्डा समाविष्ट होता.

    Air Force Chief Confirms 5 Pakistani Planes Downed Operation Sindur

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Center Reports : केंद्राने म्हटले- अमेरिकेत 5 मंदिरांची तोडफोड; बांगलादेशात 5 वर्षांत हिंदूंवर 3582 हल्ले, पाकिस्तानात अल्पसंख्याकांविरुद्ध हिंसेच्या 334 घटना

    India Defense भारताचे संरक्षण उत्पादन विक्रमी उंचीवर; 2024-25 मध्ये 1.51 लाख कोटींचा नवा टप्पा

    Bengaluru : बंगळुरूत देशातील दुसरे सर्वात मोठे क्रिकेट स्टेडियम बांधले जाणार; 80,000 प्रेक्षक क्षमता; RCB चेंगराचेंगरी घटनेनंतर निर्णय