• Download App
    'GST'नंतर घरगुती वस्तू झाल्या स्वस्त' , अमित शाह म्हणाले 'सरकार आणखी...' After GST household goods became healthier Amit Shah said that his government is committed to bring about reforms

    ‘GST’नंतर घरगुती वस्तू झाल्या स्वस्त’ , अमित शाह म्हणाले ‘सरकार आणखी…’

    यामुळे केवळ घरगुती वस्तू स्वस्त झाल्या नाहीत तर सामान्य लोकांवरील कराचा बोजाही कमी झाला आहे After GST household goods became healthier Amit Shah said that his government is committed to bring about reforms

    विशेष प्रतिनिधी

    नवी दिल्ली : देशात वस्तू आणि सेवा कर (जीएसटी) कायदा लागू होऊन जवळपास सात वर्षे झाली आहेत. 1 जुलै 2017 रोजी 17 स्थानिक कर आणि शुल्क समाविष्ट करून त्याची अंमलबजावणी करण्यात आली. जीएसटी लागू झाल्यानंतर, गेल्या सात वर्षांत, गरीब आणि सामान्य लोक वापरत असलेल्या अनेक उत्पादन आणि सेवांवरील कर काढून टाकण्यात आले आहेत. यामुळे केवळ घरगुती वस्तू स्वस्त झाल्या नाहीत तर सामान्य लोकांवरील कराचा बोजाही कमी झाला आहे.

    केंद्रीय अप्रत्यक्ष कर आणि सीमाशुल्क मंडळाच्या (CBIC) आकडेवारीनुसार, ताक-दही (पॅकेट केलेले नाही), मैदा, सौंदर्यप्रसाधने, टेलिव्हिजन, मोबाईल फोन आणि रेफ्रिजरेटर यासारख्या वस्तू GST लागू झाल्यानंतर लगेचच स्वस्त झाल्या. यामुळे कुटुंबांच्या उत्पन्नावरील ताण कमी झाला असून बचत वाढली आहे.

    आमच्यासाठी या सुधारणा 140 कोटी भारतीयांचे जीवन सुधारण्याचे साधन असल्याचे पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी म्हटले आहे. जीएसटी लागू झाल्यानंतर घरगुती वस्तू खूपच स्वस्त झाल्या आहेत. यामुळे गरीब आणि सामान्य माणसाची मोठी बचत झाली आहे. लोकांच्या जीवनात परिवर्तन घडवून आणण्यासाठी सुधारणांचा हा प्रवास सुरू ठेवण्यासाठी आम्ही वचनबद्ध आहोत.

    नवीन जीएसटी दरांच्या अंमलबजावणीबाबत अर्थमंत्री निर्मला सीतारामन म्हणाल्या, ‘मला करदात्यांना आश्वस्त करायचे आहे की जीएसटी भरणाऱ्यांचे जीवन सुसह्य करण्याचा आमचा हेतू आहे. आम्ही किमान अनुपालनासाठी काम करत आहोत.

    After GST household goods became healthier Amit Shah said that his government is committed to bring about reforms

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    रशिया – भारत संबंध आणि BRICS वरून अमेरिकेचा थयथयाट; पण भारताकडून अपेक्षा काय??

    याला म्हणतात, तंगड्या वर; पाकिस्तानी लष्कराची “लघुशंका” अमेरिका, चीन आणि तुर्कांच्या मदतीवर!!

    Sudhanshu Dwivedi : ९६.६८ कोटींच्या मनी लाँड्रिंग प्रकरणात EDने सुधांशू द्विवेदींना केली अटक