• Download App
    अबंडेंस इन मिलेट्स गाणे ग्रॅमीसाठी नॉमिनेट; गाण्यात दिसले पंतप्रधान मोदी, ग्रॅमी नामांकनात पहिल्यांदाच एखाद्या राजकारण्याचा समावेश|Abundance in Millets song nominated for Grammy; The song features Prime Minister Modi, the first time a politician has been included in a Grammy nomination

    अबंडेंस इन मिलेट्स गाणे ग्रॅमीसाठी नॉमिनेट; गाण्यात दिसले पंतप्रधान मोदी, ग्रॅमी नामांकनात पहिल्यांदाच एखाद्या राजकारण्याचा समावेश

    विशेष प्रतिनिधी

    नवी दिल्ली : सर्वोत्कृष्ट ग्लोबल म्युझिक परफॉर्मन्स श्रेणीमध्ये ‘अबंडन्स इन मिलेट्स’ या गाण्याला ग्रॅमी पुरस्कारासाठी नामांकन मिळाले आहे. या गाण्यात पीएम मोदी दिसणार आहेत. गायिका फाल्गुनी शाह आणि गौरव शाह यांनी ते गायलं आहे.Abundance in Millets song nominated for Grammy; The song features Prime Minister Modi, the first time a politician has been included in a Grammy nomination

    गायिका फाल्गुनीच्या विनंतीवरून पंतप्रधान मोदींनी या गाण्यात भाषण दिले, जे त्यांनी स्वतः लिहिले आहे. जगातील सर्वात प्रतिष्ठित ग्रॅमी नामांकनात एखाद्या राजकारण्याला स्थान मिळण्याची ही पहिलीच वेळ आहे.



    हे गाणे मिलेट्स फूड म्हणजेच तृणधान्याची शेती आणि धान्य म्हणून त्यांची उपयुक्तता याबद्दल सांगते.

    16 जून रोजी रिलीज झाले होते हे गाणे

    अबडन्स इन मिलेट्स हे गाणे 16 जून रोजी रिलीज झाले. फाल्गुनी म्हणाल्या होत्या की, हे गाणे बाजरीचे आंतरराष्ट्रीय वर्ष साजरे करण्यासाठी तयार केले आहे. तसेच शेतकऱ्यांना मिलेट्स पिकवण्याचा संदेश देण्यात आला आहे, जेणेकरून जगातून उपासमारी दूर होईल.

    खरं तर, संयुक्त राष्ट्रांनी 2023 हे मिलेट्स आंतरराष्ट्रीय वर्ष म्हणून घोषित केले आहे. भारताने हा प्रस्ताव मांडला होता, त्याला संयुक्त राष्ट्रांच्या आमसभेत 72 देशांनी पाठिंबा दिला होता.

    पीएम मोदींच्या कल्पनेवर बनवले गाणे

    फाल्गुनी शाह म्हणजेच फालू यांना 2022 मध्ये ग्रॅमी पुरस्काराने सन्मानित करण्यात आले आहे. ‘अ कलरफुल वर्ल्ड’साठी सर्वोत्कृष्ट चिल्ड्रन म्युझिक अल्बम प्रकारात त्यांना हा पुरस्कार मिळाला. पुरस्कार मिळाल्यानंतर त्या दिल्लीत पंतप्रधानांना भेटण्यासाठी आल्या होत्या. खुद्द पंतप्रधानांनी मिलेट्सवर गाणे लिहिण्यास सांगितले होते.

    फाल्गुनी सांगतात की, पीएम मोदींनी त्यांना सांगितले होते की, तुम्ही मिलेट्स गाणे लिहावे असे वाटते. तुम्ही जागतिक संगीतकार आहात. त्यामुळे छोट्या गावात मिलेट्स पिकवणाऱ्या शेतकऱ्यांपर्यंत हे गाणे पोहोचेल. कमी पाऊस असलेल्या भागात लहान शेतकऱ्यांना फायदा होईल. धान्य निर्यातही करता येईल, ज्यामुळे जगातील भूक निर्मूलन होण्यास मदत होईल.

    या संगीत श्रेणीत 7 गाण्यांना नामांकन

    ग्रॅमी 2024च्या नामांकन यादीत सात गाण्यांना ‘बेस्ट ग्लोबल म्युझिक परफॉर्मन्स’ श्रेणीत नामांकन मिळाले आहे. यामध्ये ‘शॅडो फोर्स’साठी अरुज आफताब, विजय अय्यर आणि शेहजाद इस्माइली, ‘अलोन’साठी बर्ना बॉय, ‘फील’साठी डेव्हिडो, ‘मिलाग्रो वाई डिझास्टर’साठी सिल्वाना एस्ट्राडा, बेला फ्लेक, एडगर मेयर आणि झाकीर हुसेन फूट. राकेश चौरसिया यांना ‘पश्तो’ साठी. इब्राहिम मालौफ फीट सीमाफंक आणि टँक आणि बंगास यांना ‘टोडो कोलोरेस’साठी नामांकन मिळाले आहे.

    Abundance in Millets song nominated for Grammy; The song features Prime Minister Modi, the first time a politician has been included in a Grammy nomination

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    IPL 2025 : आयपीएल २०२५चे नवीन वेळापत्रक जाहीर, १७ मे पासून सामना सुरू होणार

    Jammu and Kashmir : जम्मू-काश्मीर, पंजाब आणि राजस्थानात पुन्हा ड्रोन दिसले; होशियारपूरमध्ये 5-7 स्फोट, ब्लॅकआऊट

    PM Modi च्या भाषणात no between the lines; पाकिस्तानच्या छातीवर केलाय वार, पाकिस्तान-दहशतवाद्यांना एकच न्याय आणि nuclear blackmail bye bye!!