• Download App
    डेहराडूनच्या फ्लॅटमध्ये सापडले रेडिओ ॲक्टिव्ह उपकरण, उघडताच झाला असता स्फोट!|A radio active device found in a flat in Dehradun, exploded as soon as it was opened

    डेहराडूनच्या फ्लॅटमध्ये सापडले रेडिओ ॲक्टिव्ह उपकरण, उघडताच झाला असता स्फोट!

    पाच जणांना अटक ; हे उपकरण पोलिसांनी थेट अणु केंद्रात नेलं


    विशेष प्रतिनिधी

    उत्तराखंड पोलिसांनी शुक्रवारी डेहराडूनमध्ये संशयास्पद रेडिओ ॲक्टिव्ह उपकरण असलेला बॉक्स बाळगल्याप्रकरणी पाच जणांना अटक केली. डेहराडून पोलिसांना गुरुवारी राजपूर पोलिस ठाण्यात एका गुप्तचराने माहिती दिली की शहरातील एका फ्लॅटमध्ये काही संशयित लोक आले आहेत. माहिती देणाऱ्याने पोलिसांना सांगितले होते की, हे लोक रेडिओॲक्टिव्ह डिव्हाईस घेऊन आले होते आणि ते विकत घेण्याबाबत बोलत होते.A radio active device found in a flat in Dehradun, exploded as soon as it was opened



    माहिती मिळताच पोलिसांनी तत्काळ कारवाई करत पाच जण उपस्थित असलेल्या फ्लॅटवर छापा टाकला. त्यांच्याजवळ एक उपकरण आढळून आले ज्यावर रेडिओग्राफ कॅमेरा बोर्ड ऑफ रेडिएशन अँड आइसोटोप टेक्नॉलॉजी, भारत सरकार, अणुऊर्जा विभाग, BARC/BRIT वाशी कॉम्प्लेक्स सेक्टर 20 वाशी नवी मुंबई यांनी तयार केलेला रेडिओग्राफ कॅमेरा असे लिहिले होते.

    पोलिसांनी असेही सांगितले की, पकडले असता संशयितांनी असेही सांगितले की त्यात किरणोत्सर्गी शक्ती आहे आणि ती उघडल्यास रेडिएशनचा धोका आहे. आणखी काही लोकांची नावे समोर आली असून, त्यांची माहिती गोळा करण्याचे काम सुरू असल्याचे पोलिसांनी सांगितले. पोलिसांचे म्हणणे आहे की किरणोत्सर्गाचा धोका लक्षात घेऊन पोलिसांच्या पथकाने हे उपकरण एका खोलीत बंद केले आहे आणि त्याबाबत माहिती असलेल्या दुसऱ्या टीमला पाचारण केले आहे.

    तपासात असे आढळून आले की या उपकरणात किरणोत्सर्गी सामग्री असण्याची शक्यता आहे. ही उपकरणे मुंबईस्थित भाभा अणुसंशोधन केंद्रात म्हणजेच BARC मध्ये तयार केली जातात आणि मोठ्या पाइपलाइनमधील गळती तपासण्यासाठी वैद्यकीय क्षेत्रात ही उपकरणे वापरली जातात, असेही समोर आले आहे.

    A radio active device found in a flat in Dehradun, exploded as soon as it was opened

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    कसलं ceasefire??, अवघ्या 4 तासांत पाकिस्तान कडून विश्वासघात, शस्त्रसंधीचे उल्लंघन, जम्मूतल्या गोळीबारात BSF जवान शहीद!!

    Char Dham Yatra : उत्तराखंड सरकारचा मोठा निर्णय, चारधाम यात्रेसाठी हेलिकॉप्टर सेवा पुढील आदेशापर्यंत बंद

    पाकिस्तानच्या विनंतीनंतरच भारताने सध्या थांबविले firing; सिंधू जल करार राहणार स्थगितच, त्यात नाही बदल!!