• Download App
    ITC ला झटका, एक बिस्किट पडलं एक लाखाला! जाणून घ्या कसं? A blow to ITC one biscuit cost one lakh 

    ITC ला झटका, एक बिस्किट पडलं एक लाखाला! जाणून घ्या कसं?

    हे कदाचित आतापर्यंतचे सर्वात महागडे बिस्किट असेल

    विशेष प्रतिनिधी

    चेन्नई : ग्राहक मंचात अनेक प्रकरणे येतात. लोकांना न्याय मिळतो आणि कंपन्यांना दंडही होतो. तामिळनाडूतील चेन्नईमध्ये एक धक्कादायक घटना समोर आली आहे. येथे एका बिस्किटासाठी कंपनीला एक लाख रुपयांचा दंड ठोठावण्यात आला आहे. आयटीसी कंपनीला हे एक लाख रुपये ग्राहकाला द्यावे लागणार आहे. हे कदाचित आतापर्यंतचे सर्वात महागडे बिस्किट असेल. A blow to ITC one biscuit cost one lakh

    वास्तविक, एका व्यक्तीने आयटीसी लिमिटेड कंपनीची बिस्किटे खरेदी केली. ‘सन फीस्ट मेरी लाइट’ पॅकमध्ये 16 बिस्किटे असतात. मात्र त्या व्यक्तीच्या पाकिटात एक बिस्किट कमी आढळून आले. त्यांनी आयटीसी लिमिटेडच्या विरोधात ग्राहक न्यायालयात तक्रार दाखल केली. येथे हे प्रकरण चालले आणि ग्राहक मंचाने चेन्नईच्या या ग्राहकाला एक लाख रुपये नुकसानभरपाई देण्याचे निर्देश दिले आहेत.

    चेन्नईतील MMDA माथुर केपी दिलीबाबू, यांनी डिसेंबर 2021 मध्ये भटक्या कुत्र्यांना खायला देण्यासाठी मनालीतील एका दुकानातून सन फीस्ट मेरी लाइट बिस्किटांची दोन डझन पॅकेट खरेदी केली. त्यांनी पॅकेट उघडले तेव्हा त्यांना फक्त 15 बिस्किटे सापडली, तर रॅपरवर 16 बिस्किट असल्याचे सांगण्यात आले होते.

    दिलीबाबूंनी स्पष्टीकरणासाठी स्टोअर तसेच आयटीसीशी संपर्क साधला असता, योग्य प्रतिसाद मिळाला नाही. प्रत्येक बिस्किटाची किंमत 75 पैसे आहे याकडे लक्ष वेधून त्यांनी आपल्या तक्रारीत म्हटले आहे की, ITC लिमिटेड दररोज सुमारे 50 लाख पॅकेट तयार करते आणि लिफाफ्याच्या मागील गणना दर्शवते की कंपनीने दररोज लोकांकडून 29 लाख रुपयांहून अधिक गोळा केले आहे.

    A blow to ITC one biscuit cost one lakh

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Pakistani Drones : सांबा, राजौरी आणि पूंछमध्ये LoC वर 5 ड्रोन दिसले:दावा- पाकिस्तान घुसखोरीच्या प्रयत्नात; सैन्याचा प्रतिहल्ला, शोधमोहीम सुरू

    CDS Anil Chauhan : CDS म्हणाले- ऑपरेशन सिंदूर थांबले आहे, संपले नाही, पाक वाईट रीतीने हरला

    Chief Vikram Sood : माजी रॉ प्रमुख सूद म्हणाले-पाकिस्तानसोबत शांतता शक्य नाही; त्यांच्या नेत्यांचा दावा- गैर-मुसलमानांविरुद्ध जिहाद सुरू राहील