• Download App
    Mahakumbh ११८ सदस्यीय परदेशी शिष्टमंडळाने महाकुंभात केले संगम स्नान

    Mahakumbh : ११८ सदस्यीय परदेशी शिष्टमंडळाने महाकुंभात केले संगम स्नान

    Mahakumbh

    भारतीय संस्कृतीचे केले कौतुक ; जाणून घ्या, कोण काय म्हणाले?


    विशेष प्रतिनिधी

    प्रयागराज : Mahakumbh महाकुंभमेळ्यात, ७७ देशांतील नेते आणि मिशन प्रमुखांचा समावेश असलेल्या ११८ सदस्यीय परदेशी शिष्टमंडळाने त्यांच्या जोडीदारासह संगम स्नान केले आणि या अद्भुत प्रसंगी आपला आनंद व्यक्त केला. शिष्टमंडळात सहभागी असलेल्या विविध देशांच्या राजदूतांनी आणि त्यांच्या कुटुंबियांनी भारतीय संस्कृती, अध्यात्म आणि या महाकार्यक्रमाचे कौतुक केले.Mahakumbh

    शिष्टमंडळाने भारत सरकार आणि उत्तर प्रदेश सरकारचे आभार मानले आणि या पवित्र ठिकाणी पोहोचणे हा एक अनोखा अनुभव असल्याचे वर्णन केले. महाकुंभाच्या या ऐतिहासिक प्रसंगाचे साक्षीदार होऊन, त्यांना भारतीय संस्कृतीबद्दल सखोल समज आणि आदर मिळाला.



    कोलंबियाचे राजदूत व्हिक्टर चावेरी म्हणाले की, हा माझ्या आयुष्यातील एक अद्भुत अनुभव होता. ही अशी संधी आहे जी प्रत्येकाने आयुष्यात एकदा तरी अनुभवावी. येथील लोकांची आध्यात्मिकता आणि ताकद अनुभवणे हा एक अतिशय खास अनुभव आहे. भारतीय संस्कृती खूप समृद्ध आहे आणि तिचा संदेश शांती आणि मानवतेसाठी आहे. गंगा, यमुना आणि सरस्वती नद्यांच्या संगमावर जेव्हा तुम्ही इतके लोक अध्यात्मात बुडलेले पाहता तेव्हा तुम्हाला एक विचित्र शक्तीची अनुभूती येते.

    रशियन राजदूताच्या पत्नी डायना म्हणाल्या की, मी भारतीय परराष्ट्र मंत्रालयाचे आभार मानू इच्छिते, ज्यांनी आम्हाला या पवित्र कार्यक्रमाचा भाग होण्याची संधी दिली. येथे आंघोळ केल्यानंतर मला अपार आध्यात्मिक शांती मिळाली आणि येथील पाण्याची सुरक्षा, व्यवस्थापन आणि स्वच्छता पाहून मी खूप प्रभावित झालो आहे. भारतीय संस्कृती खूप वैविध्यपूर्ण आणि खोलवर रुजलेली आहे आणि येथील लोक तिचे जतन आणि पालन करतात हे पाहून खूप आनंद होतो.

    A 118 member foreign delegation took a dip in the Sangam at the Mahakumbh

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    कसलं ceasefire??, अवघ्या 4 तासांत पाकिस्तान कडून विश्वासघात, शस्त्रसंधीचे उल्लंघन, जम्मूतल्या गोळीबारात BSF जवान शहीद!!

    Char Dham Yatra : उत्तराखंड सरकारचा मोठा निर्णय, चारधाम यात्रेसाठी हेलिकॉप्टर सेवा पुढील आदेशापर्यंत बंद

    पाकिस्तानच्या विनंतीनंतरच भारताने सध्या थांबविले firing; सिंधू जल करार राहणार स्थगितच, त्यात नाही बदल!!