• Download App
    Jiutiya festival बिहारमध्ये जिउतिया उत्सवादरम्यान बुडून

    Jiutiya festival : बिहारमध्ये जिउतिया उत्सवादरम्यान बुडून 43 जणांचा मृत्यू; 37 मुलांचा समावेश; 16 जिल्ह्यांत दुर्घटना

    Jiutiya festival

    वृत्तसंस्था

    पाटणा : बिहारमध्ये जिउतिया सणादरम्यान ( Jiutiya festival )  नदी आणि तलावात आंघोळ करताना झालेल्या अपघातात आतापर्यंत 43 जणांचा मृत्यू झाला आहे. यामध्ये 37 मुले आणि 6 महिलांचा समावेश आहे. या सर्वांचे मृतदेह बाहेर काढण्यात आले आहेत.

    24 आणि 25 सप्टेंबर रोजी हे अपघात झाले. औरंगाबाद जिल्ह्यात सर्वाधिक 10 मृत्यू झाले आहेत. येथे दोन वेगवेगळ्या घटनांमध्ये 8 मुलांचा बुडून मृत्यू झाला.



    वेगवेगळ्या ठिकाणांहून आलेल्या वृत्तानुसार, मृतांचा आकडा वाढू शकतो. अजूनही अनेक लोक बेपत्ता आहेत. त्यांचा शोध घेण्याचे काम सुरू आहे. राज्यातील 16 जिल्ह्यांमध्ये हे अपघात झाले आहेत. मुख्यमंत्री नितीश कुमार यांनी मृतांच्या कुटुंबीयांना प्रत्येकी चार लाख रुपयांची भरपाई जाहीर केली आहे.

    प्रथम जिउतिया सणाबद्दल जाणून घ्या… बिहार, झारखंड आणि पूर्व उत्तर प्रदेशातील काही भागात जिउतिया किंवा जीवितपुत्रिका व्रत पाळले जाते. या दिवशी स्त्रिया आपल्या मुलांच्या दीर्घायुष्यासाठी आणि उत्तम आरोग्यासाठी 24 तास काहीही न खाता-पिता उपवास करतात. यामध्ये भगवान जीमूतवाहन यांची विधीवत पूजा केली जाते.

    उपवासाच्या दिवशी सकाळी उठून स्नान करून सूर्यदेवाची पूजा केली जाते. गृहमंदिरात एका ताटात सूर्यनारायणाची मूर्ती बसवली जाते. त्यांना दुधाने आंघोळ घातली जाते. देवाला दिवे आणि उदबत्ती अर्पण करून आरती केली जाते.

    43 drowned during Jiutiya festival in Bihar; Including 37 children; Accidents in 16 districts

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Iranian Warship : इराणची एक युद्धनौका भारतात असल्याचा दावा, 183 खलाशी उपस्थित, तांत्रिक बिघाडानंतर मागितली मदत

    Nitish Kumar :” नितीश कुमार 10-14 मार्चदरम्यान राजीनामा देऊ शकतात; मुलगा निशांत 8 मार्च रोजी JDU मध्ये सामील होणार;

    UPSC Result 2025 : UPSC निकालात महाराष्ट्राचा डंका!; 60 पेक्षा अधिक उमेदवार यशस्वी, ऋषिकेश आलासे देशात 61 वा क्रमांक मिळवत राज्यात प्रथम