• Download App
    Naxalites छत्तीसगडमध्ये 2 चकमकींत 30 नक्षलवादी ठार

    Naxalites : छत्तीसगडमध्ये 2 चकमकींत 30 नक्षलवादी ठार; विजापूरमध्ये 26 मृतदेह आढळले, कांकेरमध्ये 4

    Naxalites

    वृत्तसंस्था

    रायपूर : Naxalites छत्तीसगडच्या बस्तर विभागात गुरुवारी दोन मोठ्या चकमकी घडल्या. यामध्ये ३० नक्षलवादी मारले गेले आहेत. पहिली चकमक विजापूर-दंतेवाडा सीमेवर आणि दुसरी कांकेर-नारायणपूर सीमेवर झाली.Naxalites

    बस्तरचे आयजी सुंदरराज पी. यांनी सांगितले की, बिजापूरमध्ये झालेल्या चकमकीत २६ नक्षलवादी मारले गेले आहेत. सर्वांचे मृतदेहही सापडले आहेत. या चकमकीत एक डीआरजी (जिल्हा राखीव रक्षक) जवानही शहीद झाला.



    त्याचप्रमाणे कांकेर भागात झालेल्या चकमकीत चार नक्षलवादी ठार झाले. येथे, तिसरी नक्षली घटना नारायणपूर-दंतेवाडा सीमेवर घडली. येथील थुलथुली भागात झालेल्या आयईडी स्फोटात दोन सैनिक जखमी झाले.

    हे पथक एक दिवस आधीच दंतेवाडाजवळील एंड्री भागात पोहोचले होते

    गंगलूर परिसरात मोठ्या संख्येने नक्षलवादी असल्याची माहिती पोलिसांना मिळाली होती. यानंतर, पोलिसांनी दंतेवाडा-विजापूर सीमेवर संयुक्त कारवाई सुरू केली. हे पथक एक दिवस आधीच आंद्री परिसरात पोहोचले होते. गुरुवारी सकाळी येथे ही भेट झाली. विजापूरचे एसपी जितेंद्र यादव आणि दंतेवाडाचे एसपी गौरव राय यांनी माहिती दिली आहे की चकमक अजूनही सुरू आहे.

    30 Naxalites killed in 2 encounters in Chhattisgarh; 26 bodies found in Bijapur, 4 in Kanker

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Karnataka : कर्नाटकच्या माजी डीजीपीच्या हत्येप्रकरणी पत्नीला अटक

    Rahul Gandhi : कर्नाटकनंतर राहुल गांधी यांचे हिमाचल-तेलंगणाच्या मुख्यमंत्र्यांना पत्र

    रोजगाराच्या संधी वाढल्या, EPFOने फेब्रुवारीमध्ये १६.१ लाख सदस्य जोडले