• Download App
    America अमेरिकेत भीषण वादळात 21 ठार; 6.50

    America : अमेरिकेत भीषण वादळात 21 ठार; 6.50 लाख घरांची वीज गुल; केंटकी आणि मिसूरीसह 12 राज्यांत नुकसान

    America

    वृत्तसंस्था

    वॉशिंग्टन : America  मध्य अमेरिकेत आलेल्या एका भीषण वादळामुळे शनिवारी मिसूरी आणि आग्नेय केंटकीमध्ये २१ जणांचा मृत्यू झाला होता आणि अनेक राज्यांमध्ये सार्वजनिक पायाभूत सुविधांचे मोठ्या प्रमाणात नुकसान झाले होते.America

    २१ मृत्यूंपैकी १४ मृत्यू केंटकीमध्ये झाले, तर ७ मृत्यू मिसूरीमध्ये झाले. या दोघांसोबतच, इलिनॉय आणि इंडियाना येथेही मोठ्या प्रमाणात नुकसान झाल्याचे वृत्त आहे.

    पॉवरआउटेज.यूएस नुसार, शनिवारी सकाळपर्यंत, डझनभर राज्यांमधील सुमारे 660,000 घरे वीजविरहित होती, ज्यामध्ये मिसूरी आणि केंटकीला सर्वाधिक फटका बसला.



    वादळामुळे तीव्र वादळे निर्माण झाली.

    या वादळांमुळे घरांचे नुकसान झाले आहे, वीजवाहिन्या तुटल्या आहेत आणि मध्यपश्चिम आणि ग्रेट लेक्स प्रदेशात मोठ्या प्रमाणात विनाश झाला आहे. या वादळामुळे गुरुवारीही तीव्र वादळे आली.

    मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, हे वादळ अनेक दिवस चालेल आणि पुढील काही आठवडे धोकादायक हवामान कायम राहील.

    जरी ही दिलासादायक बाब आहे की चक्रीवादळे आणणारी ही प्रणाली आता कमकुवत होत आहे, परंतु मेक्सिकन सीमेजवळ आणखी एक तीव्र वादळ येण्याची शक्यता आहे, ज्यामुळे नैऋत्य अमेरिकेतील २ कोटींहून अधिक लोकांना अडचणींना सामोरे जावे लागू शकते.

    वादळाचा धोका कायम आहे मिसूरी आणि केंटकीला धडकणारे वादळी वारे कमकुवत होत आहेत आणि आग्नेय दिशेने सरकत आहेत, ज्यामुळे ग्रेट प्लेन्स आणि टेक्सासमध्ये तीव्र वादळांचा धोका वाढला आहे.

    वादळ आता डॅलस-फोर्ट वर्थ मेट्रोप्लेक्स परिसरात परिणाम करेल, मोठी गारपीट, जोरदार वारे आणि वादळ येण्याची शक्यता आहे. त्याच वेळी, ग्रेट प्लेन्स आणि मिसिसिपी रिव्हर व्हॅलीमध्येही हवामान खूप खराब राहू शकते.

    मृतांचा आकडा आणखी वाढू शकतो

    केंटकीचे गव्हर्नर अँडी बेशियर यांनी शनिवारी सोशल मीडियावर सांगितले की, तेथे किमान १४ जणांचा मृत्यू झाला आहे. येथे हा आकडा आणखी वाढू शकतो.

    शनिवारी, लॉरेल काउंटीच्या शेरीफच्या प्रवक्त्याने सांगितले की, आग्नेय केंटकीमध्ये वादळ आल्यामुळे नऊ जणांचा मृत्यू झाला.

    शुक्रवारी दुपारी वादळाचा इशारा देण्यात आला

    शनिवारी केंटकीमध्ये मोठे नुकसान झाले. अनेक वाहने उलटली, घरे कोसळली आणि अनेक ठिकाणी ढिगाऱ्यांचे ढीग दिसले. बचाव पथके मदत कार्यात गुंतली आहेत. दरम्यान, राष्ट्रीय हवामान सेवेने म्हटले आहे की, केंटकीच्या पूर्वेकडील भागात एक मोठे आणि धोकादायक वादळ वेगाने पुढे सरकत आहे.

    राष्ट्रीय हवामान सेवेचे अधिकारी बेन हर्झोग म्हणाले की, दुपारी २:३४ वाजता वादळाचा इशारा देण्यात आला. स्थानिक वेळेनुसार शुक्रवारी. यानंतर थोड्याच वेळात, जोरदार वारे वाहू लागले, ज्याचा वेग ताशी १०० मैलांपर्यंत पोहोचला. अत्यंत आवश्यक नसल्यास लोकांना वादळग्रस्त भागांपासून दूर राहण्याचा सल्ला देण्यात आला आहे.

    21 dead in severe storm in America; 6.50 lakh homes lose power

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    पाकिस्तानची भारताविरुद्ध copy-paste diplomacy; पण शिष्टमंडळात करावी लागली माजी मंत्र्यांची आणि नोकरशाहांचीच भरती!!

    Chief Justice Gavai : सरन्यायाधीश गवई म्हणाले- जज वास्तवाकडे दुर्लक्ष करू शकत नाहीत; न्यायपालिकेचे लोकांपासून अंतर राखणे प्रभावी नाही

    Amit Shah : अमित शहा म्हणाले- PM मोदींनी चोख प्रत्युत्तर दिले; आमच्या सैन्याने पाकिस्तानात 100 हून अधिक अतिरेक्यांना संपवले